Samfélagsmiðlar

Bandaríkjamenn leita að íslenskri hótelgistingu

reykjavik Tim Wright

Það stefnir í að mun fleiri Bandaríkjamenn muni gista í höfuðborginni í maí en undanfarin misseri.

Um mánaðamótin ætlar bandaríska flugfélagið Delta að hefja flug til Keflavíkurflugvallar á ný. Í öllu kynningarefni félagsins vestanhafs er tekið skýrt fram að eingöngu þeir bólusettu sleppi við sóttkví við komuna til Íslands.

Icelandair stefnir svo á að fjölga ferðum sínum vestur um haf töluvert í maí og samtals munu flugfélögin tvö geta flutt um 22 þúsund ferðamenn til landsins í næsta mánuði.

Ekki hafa fengist upplýsingar frá flugfélögunum um eftirspurn eftir þessum flugsætum og því leitaði Túristi til bókunarsíðunnar Booking.com sem er sú umsvifamesta í heimi á sínu sviði.

Í svari fyrirtækisins segir að um leið og eldgosið hófst í Fagradalsfjalli, þann 19. mars, þá hafi Bandaríkjamenn byrjað að leita í mun meira mæli eftir gistingu á Íslandi. Síðan þá hefur verið stígandi í leit bandarískra notenda Booking.com eftir íslenskri gistingu.

Og af samtölum Túrista að dæma, við forsvarsfólk nokkurra stórra íslenskra ferðaþjónustufyrirtækja, þá hafa bandarískir ferðamenn ekki bara tryggt sér hótelgistingu hér á landi í næsta mánuði heldur líka bílaleigubíla og alls kyns afþreyingu.

Sem fyrr segir þá verða 22 þúsund sæti á boðstólum í þotunum sem fljúga munu frá Bandaríkjunum til Íslands í næsta mánuði. Í júní eykst svo framboðið umtalsvert. Þá hefur bandaríska flugfélagið United til að mynda flug til Íslands á ný.

Ennþá liggur þó ekki fyrir hvenær Íslendingar geta haldið vestur um haf í frí. Inn fyrir landamæri Bandaríkjanna komast nefnilega aðeins íbúar landsins og þeir sem eiga þangað brýnt erindi. Bólusettir Bandaríkjamenn munu þó komast til Íslands án þess að þurfa í sóttkví.

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …