Samfélagsmiðlar

Ekki lengur með fulltrúa í stjórn hótelanna

Canopy by Hilton er eitt þeirra hótela sem tilheyra Icelandair hótelunum.

Fyrir tveimur árum síðan keypti malasíska fyrirtækjasamsteypan Berjaya 75 prósent hlut Icelandair Group í Icelandair hótelunum. Í febrúar sl. var svo gengið frá kaupsamningi á eftirstandandi fjórðungs hlut Icelandair Group í hótelkeðjunni.

Áfram sat þó Eva Sóley Guðbjörnsdóttir, þáverandi framkvæmdastjóri fjármálasviðs Icelandair Group, í stjórn Icelandair hótelanna. Ástæðan var sú að kaupsamningur Berjaya var gerður með fyrirvara um að seljandinn myndi uppfylla ákveðna skilmála samningsins.

Ennþá er Eva Sóley skráð sem stjórnarmaður í Icelandair hótelunum á vef Skattsins. Hún er þó ekki lengur með sæti í stjórninni samkvæmt svari frá Icelandair Group enda er gert ráð fyrir að viðskiptin við Berjaya fari endanlega í gegn á næstunni að öllum skilyrðum uppfylltum.

Þar með eru tengsl Icelandair Group við hótelkeðjuna senn á enda og segir Tryggvi Þór Herbertsson, stjórnarformaður Icelandair hótelanna, að hann geri ráð fyrir að stjórnarmönnum verði nú fækkað úr fimm í í þrjá.

Líkt og fram kom í nýlegu viðtali Túrista við Hildi Ómarsdóttur, framkvæmdastjóra hjá Icelandair hótelanna, þá stendur yfir vinna við að finna fyrirtækinu nýtt nafn. Það verður því ekki mikið lengur kennt við flugfélagið.

Nýtt efni

Þessar niðurstöður komu í ljós í könnun sem Jacques Delors-stofnunin gerði í mars í þessum löndum, en niðurstöðurnar fóru ekki mjög hátt fyrr en The Guardian gerði þær að umtalsefni á dögunum. Niðurstöðurnar þykja nefnilega athyglisverðar í ljósi þess að mikið hefur verið rætt um að bakslag hafi orðið í stuðningi almennings í Evrópu við aðgerðir í umhverfismálum. Könnunin …

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …