Samfélagsmiðlar

Opna loks kanadísk landamæri

Nú í vetur verður Icelandair eitt um flugið héðan til Toronto. Næsta sumar gætu þrjú önnur flugfélög tekið upp áætlunarflug á þessari leið.

Allt frá því að Covid-19 heimsfaraldurinn braust út í mars í fyrra þá hefur ferðamönnum ekki verið leyft að heimsækja Kanada. En núna þegar þrír af hverjum fjórum íbúum hafa fengið sína fyrri bólusetningu þá ætla stjórnvöld hins vegar að opna landið að nýju.

Til að byrja með þó aðeins fyrir nágrönnunum sínum því þann 9. ágúst fá bólusettir íbúar Bandaríkjanna að stíga fæti inn fyrir landamærin. Mánuði síðar, þann 7. september, verður Kanada svo opnað fyrir öllum þeim sem hafa verið bólusettir og geta sýnt fram á neikvæðar niðurstöður úr nýju Covid-19 prófi. Þetta kemur fram í tilkynningu sem kanadísk stjórnvöld birtu í gær.

Þar með ætti Icelandair loks að geta hafið flug til Kanada á ný en fyrir heimsfaraldur voru umsvif félagsins verulega þar í landi. Sumaráætlun Icelandair gerði þó aðeins ráð fyrir ferðum til Toronto og Vancouver en áður flugu þotur félagsins líka til Montreal og Edmonton. Ferðirnar til Halifax duttu upp fyrir sumarið 2019.

Samkvæmt heimasíðu Icelandair þá er fyrsta ferð félagsins til Toronto á dagskrá þann 4. ágúst. En líkt og fyrr segir þá fá Evrópubúar í fyrsta lagi að heimsækja Kanada þann 7. september. Þar með má reikna með breytingum á núverandi áætlun Icelandair.

Líkt og Túristi fjallaði um nýverið þá gæti svo farið að fjögur flugfélög bjóði upp á áætlunarflug milli Íslands og Kanada næsta sumar.

Nýtt efni

Stjórnendur rafbílaframleiðandans Tesla leita nú leiða til að draga úr kostnaði og horfa þeir til þess að segja upp 14 þúsund starfsmönnum eða um 10 prósent af vinnuaflinu. Þetta kemur fram í tölvupósti sem forstjóri félagsins, Elon Musk, sendi til starfsfólks samkvæmt frétt sem fagritið Electrek birti í morgun. „Ég hata ekkert meira en þetta …

Stefnt er að því að á hótelinu verði veitingastaður, ráðstefnu- og veislusalur ásamt heilsulind. Síðan er ætlunin að stækka Skógarböðin og tengja þau hótelinu.  Samkvæmt fréttatilkynningu er um að ræða fimm milljarða króna fjárfestingu. Áætlað er að hótelið verði opnað eftir tvö ár, vorið 2026.  „Þetta er virkilega spennandi verkefni sem við hjá Íslandshótelum hlökkum …

Hver hlutur í Icelandair kostaði fyrir opnun Kauphallarinnar í morgun 1 krónu og fjóra aura. Verðið hefur ekki verið svona lágt síðan í nóvember árið 2020 en þá hafði félagið nýverið efnt til hlutafjárútboðs þar sem sölugengið var 1 króna á hlut. Í dag er markaðsvirði Icelandair 43 milljarðar króna og hefur það lækkað um …

Stafræna byltingin gerði fjarvinnu auðveldari og heimsfaraldurinn festi það vinnufyrirkomulag í sessi. Stór og vaxandi hópur fólks nýtir sér þá möguleika sem felast í þessu frelsi - að geta unnið verk sín eiginlega hvar sem er í heiminum, skila unnum verkum af sér án þess að mæta á tiltekinn stað á tilgreindum tíma. Áætlað er …

Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóri Bláfugls, hefur verið ráðinn framkvæmdastjóri viðskiptaþróunar hjá Play. Um er að ræða nýtt svið innan flugfélagsins og verður Sigurður Örn hluti af framkvæmdastjórn flugfélagsins sem nú telur átta manns, einum fleiri en í yfirstjórn Icelandair. Í tilkynningu segir að Sigurður Örn muni hafa það hlutverk að leiða frekari þróun þvert …

Lufthansa-flugsamsteypan tilkynnti í dag að flugferðum til Amman í Jórdaníu, Erbil í Kúrdahéruðum Íraks og Tel Aviv í Ísrael yrði frestað til þriðjudags og ekki yrði flogið til Beirút í Líbanon og Teheran í Íran a.m.k. til fimmtudags vegna stríðsógnarinnar og hernaðaraðgerða í Mið-Austurlöndum. Á flugvellinum í Amman í Jórdaníu - MYND: Unsplash/Cila Photography Reuters-fréttastofan …

Hjá Könglum er rík áhersla lögð á að nýta afurðir úr nærumhverfinu, hvort sem það eru jurtir, afgangar eða aukaafurðir bruggunarferlisins. Sjálfbær hugsun og skynsöm nýting náttúrunnar er auk þess í farabroddi þar sem aldrei er tekið meira en náttúran hefur að gefa, svo hún geti tekið við sér aftur eftir uppskeruna. Heitið Könglar varð …

Árið 2001 starfaði Khaled Hosseini sem heimilislæknir en stundaði bókaskrif í frístundum sínum. Hann vaknaði á hverjum morgni klukkan 4:30 og sat við eldhúsborðið yfir bókaskrifum fyrstu þrjár morgunstundirnar. Síðan fór hann í sturtu, klæddi sig og keyrði á læknastofuna til að meðhöndla sjúklinga sína. En sjálfur segir höfundurinn að allan þann tíma sem hann …