Samfélagsmiðlar

Langflestir héðan til Heathrow en þunnskipaðar þotur til Stansted

Það voru í heildina rúmlega 21 þúsund farþegar sem flugu milli Íslands og London í síðasta mánuði.

Farþegar á leið milli Keflavíkurflugvallar og höfuðborgar Bretlands hafa haft úr ferðum fjögurra flugfélaga að velja síðustu mánuði. Nýliðinn á þeim markaði er Play og þar voru óseldu sætin flest í síðasta mánuði.

Því eingöngu 2.371 farþegi nýtti sér ferðir félagsins til og frá Stansted samkvæmt tölum frá breskum flugmálayfirvöldum. Þar með hefur sætanýtingin verið rétt um 44 prósent miðað við framboð Play til London í september. Þetta er þó framför frá því í ágúst þegar aðeins þriðja hvert sæti var selt á þessari flugleið. Þá var framboð félagsins reyndar meira en það var í síðasta mánuði.

Í áætlunarferðum Easyjet til Luton var nýtingin mun betri eða 63 prósent enda voru farþegar í Íslandsflugi félagsins, til og frá London, 3.753 talsins í september.

British Airways og Icelandair halda bæði úti ferðum til Heathrow flugvallar en Túristi hefur ekki undir höndum sundurliðun á farþegahópi félaganna tveggja. En í heildina flugu 14.995 farþegar milli Keflavíkurflugvallar og Heathrow í síðasta mánuði. Sætaframboðið nam aftur á móti 22.808 sætum samkvæmt útreikningum Túrista og sætanýtingin í ferðum Icelandair og British Airways var því 66 prósent.

Í dag eykst svo framboð á flugi milli Íslands og London því Easyjet er að taka upp þráðinn í ferðum sínum hingað frá Gatwick flugvelli. Í byrjun desember áformar Wizz Air að hefja áætlunarflug á ný hingað frá Luton.

Nýtt efni

„Tilgangurinn er að sýna hvað höfuðborgarsvæðið hefur að bjóða í ferðaþjónustu og byggja upp þekkingu meðal þeirra sem í henni starfa," sagði Inga Hlín Pálsdóttir, framkvæmdastjóri Markaðsstofu höfuðborgarsvæðisins, þegar FF7 hitt hana skömmu eftir að sýningin HITTUMST var opnuð í Hafnarhúsinu í dag. Nokkur hópur var þegar kominn að skoða það sem í boði er …

Hilton-hótelkeðjan hefur gert samning um byggingu og rekstur tveggja hótela hér á landi í samstarfi við Bohemian Hotels ehf. Stefnt er að því að opna það fyrra við Hafnarstræti á Akureyri næsta sumar en þar verða 70 herbergi og mun hótelið bera heitið Skáld Hótel Akureyri. Seinna hótelið opnar við Bríetartún, við hlið Frímúrarahallarinnar í …

Flugfélagið Play hefur hafið miðasölu á flugi til Cardiff í Wales og er þetta gert vegna mikils áhuga á leikjum íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu gegn Wales í Þjóðadeildinni sem fara fram næstkomandi haust.  Þetta kemur fram í tilkynningu. Íslenska liðið mætir liði Wales á Laugardalsvelli 11. október en liðin mætast aftur á heimavelli Wales í Cardiff …

Í þeirri viðleitni að hemja troðningstúrisma hafa borgaryfirvöld í Amsterdam ákveðið að leyfa ekki byggingu fleiri hótela í miðborginni. Þrátt fyrir að kröfur hafi verið hertar í borginni gagnvart nýbyggingum hótela þá eru yfir 20 hótel nú á teikniborðinu, segir NL Times. Takmörkunin nær auðvitað ekki til þeirra hótela sem þegar hafa verið samþykkt. Túristar …

Como-vatn á Langbarðalandi dregur til sín um 1,4 milljónir ferðamanna á ári - og í glæsihúsum við vatnið hefur margt frægt og ríkt fólk athvarf. Meðal þeirra sem eiga hús þarna eru George Clooney, Donnatella Versace og Richard Branson. Kannski er það ekki síst efnaða fólkið sem orðið er þreytt á átroðningi - að venjulegir …

Allt frá því að Play var skráð á hlutabréfamarkað sumarið 2021 og fram til ársloka 2022 var Fiskisund ehf. stærsti hluthafinn í Play með 8,6 prósenta hlut. Fyrir Fiskisundi fóru þau Kári Þór Guðjónsson, Halla Sigrún Hjartardóttir og Einar Örn Ólafsson, sem lengi var stjórnarformaður flugfélagsins en settist í forstjórastólinn um síðustu mánaðamót. Einar Örn átti einnig …

Flugstöðin í Changi í Singapúr er ekki lengur í efsta sæti á árlegum lista Skytrax yfir bestu flugvellina heldur í öðru sæti. Hamad alþjóðaflugvöllurinn í Doha í Katar toppar nú listann sem birtur var í gær en hann byggir á einkunnagjöf farþega. Í þriðja sæti er Incheon í Seoul en í næstu tveimur sætum eru …

Fyrsta skemmtiferðaskip ársins kom til Ísafjarðar um síðustu helgi, þýska AIDAsol með nærri í 2.200 farþega. Á sunnudag koma tvö skip með væntanlega 3.000 - 4.000 farþega. Það er farþegafjöldi undir öllum viðvörunarmörkum sem Ísafjarðarbær ætlar að fylgja í framtíðinni vegna komu skemmtiferðaskipa. Nýsamþykktar fjöldatakmarkanir gilda raunar ekki á þessu ári þar sem bókanir hafa …