Samfélagsmiðlar

Segir þróunina jákvæða hjá Icelandair

MAX þota Icelandair í Berlín.

Flugáætlun Play eftir áramót er ekki eins umsvifamikil og lagt var upp með líkt og Túristi greindi frá í gær. Skýringin á því er sú að framboðið hefur hefur verið lagað að minni eftirspurn. Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair, segir að þar stefni í að flugáætlunin á fyrsta fjórðungi næsta árs verði um 70 prósent af því sem var á sama tíma árið 2019.

„Eins og er erum við bara að sjá stöðuna þróast jákvætt,“ segir Bogi aðspurður hvort félagið ætli, líkt og Play, að draga úr framboði eftir áramót. „Eftir sem áður munum við aðlaga okkur að síbreytilegum markaðsaðstæðum ef þörf er á – bæði upp á við og niður á við. En ekkert fyrirséð eins og er,“ bætir Bogi við.

Niðurskurðurinn hjá Play eftir áramót kemur eingöngu niður á flugi til Berlínar og London. Þotur félagsins munu því aðeins fljúga tveir ferðir í viku, í stað fjögurra, til borganna tveggja frá miðjum janúar og fram í febrúar.

Icelandair er eina flugfélagið sem keppir við Play í flugi milli Íslands og Berlínar. Samdrátturinn hjá því síðarnefnda gæti því komið Icelandair til góða. Sérstaklega á þessum árstíma þegar færri eru á ferðinni.

Fyrir farþega á leið milli London og Íslands þá eru valkostirnir fleiri því British Airways, Easyjet og Wizz Air bjóða öll upp á Íslandsflug frá flugvöllum í nágrenni við bresku höfuðborginni í samkeppni við íslensku félögin tvö.

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …