Samfélagsmiðlar

Þurfa aukið fé til að halda fluginu áfram

Flugfélagið Flyr hóf áætlunarflug frá Ósló í lok júní sl. Nú biðla stjórnendur félagsins til hluthafanna um meira fé.

Heimsfaraldurinn hefur valdið fluggeiranum ómældu tjóni en engu að síður hefur fjöldi nýrra flugfélaga hafið rekstur í ár. Í Noregi fór hið norska Flyr í loftið í lok júní og fljúga þotur félagsins í dag bæði milli norskra borga og eins frá Ósló til vinsælla ferðamannastaða í Evrópu. Félagið er skráð á hlutabréfamarkað og birti í morgun uppgjör fyrir þriðja fjórðung ársins.

Niðurstaðan er tap upp á 162 milljónir norskra króna en það jafngildir um 2,5 milljörðum króna. Hjá Play nam tapið um 1,4 milljarði króna á þriðja ársfjórðungi en það félag fór líka í loftið í júní og með álíka margar þotur.

Í tengslum við útgáfa uppgjörsins gáfu stjórnendur Flyr það svo út að þeir þyrftu á meira fé að halda til að koma félaginu í gegnum næstu misseri. Ætlunin er að óska eftir 3,8 milljörðum kr. (250 milljónir norskra króna) hjá núverandi hluthöfum. Í lok september nam lausafjárstaða Flyr 5,5 milljörðum króna (363 millj. norskar kr.). Til samanburðar var um tíu milljarðar kr. hjá Play.

Tonje Wikstrøm Frislid, forstjóri Flyr, segir í viðtali við Dagens Næringsliv nú í morgun að þörfin fyrir aukið fé skrifist að hluta til á neikvæð áhrif Delta-afbrigðis kórónaveirunnar á reksturinn. Hún bætir því við að bætt fjárhagsstaða geri félaginu líka kleift að stækka flugflotann en nýverið gerði Flyr samkomulag um leigu á allt að tíu Boeing Max þotum.

Í því samhengi má rifja upp að stjórnendur Icelandair vinna nú að því að leigja þrjár slíkar fyrir næsta sumar.

Gengi hlutabréfa í Flyr var í lok síðustu viku 3,85 norskar kr. á hvern hlut eða 23 prósentum lægra en það var í útboði félagsins fyrr á árinu. Eftir birtingu uppgjörsins í morgun og tilkynningu um hlutafjárútboð þá hefur gengið lækkað um 13 prósent.

Nýtt efni

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …

Farþegar á leið til New York frá Róm, París, Ósló, London, Berlín eða Aþenu geta flogið beint með norska lágfargjaldaflugfélaginu Norse Atlantic. Í mörgum tilfellum er félagið með ódýrustu sætin á þessum leiðum og keppir því við íslensku flugfélögin um þá farþega sem vilja komast á milli fyrir sem minnst og setja það ekki fyrir …

„Tilgangurinn er að sýna hvað höfuðborgarsvæðið hefur að bjóða í ferðaþjónustu og byggja upp þekkingu meðal þeirra sem í henni starfa," sagði Inga Hlín Pálsdóttir, framkvæmdastjóri Markaðsstofu höfuðborgarsvæðisins, þegar FF7 hitt hana skömmu eftir að sýningin HITTUMST var opnuð í Hafnarhúsinu í dag. Nokkur hópur var þegar kominn að skoða það sem í boði er …

Hilton-hótelkeðjan hefur gert samning um byggingu og rekstur tveggja hótela hér á landi í samstarfi við Bohemian Hotels ehf. Stefnt er að því að opna það fyrra við Hafnarstræti á Akureyri næsta sumar en þar verða 70 herbergi og mun hótelið bera heitið Skáld Hótel Akureyri. Seinna hótelið opnar við Bríetartún, við hlið Frímúrarahallarinnar í …

Flugfélagið Play hefur hafið miðasölu á flugi til Cardiff í Wales og er þetta gert vegna mikils áhuga á leikjum íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu gegn Wales í Þjóðadeildinni sem fara fram næstkomandi haust.  Þetta kemur fram í tilkynningu. Íslenska liðið mætir liði Wales á Laugardalsvelli 11. október en liðin mætast aftur á heimavelli Wales í Cardiff …

Í þeirri viðleitni að hemja troðningstúrisma hafa borgaryfirvöld í Amsterdam ákveðið að leyfa ekki byggingu fleiri hótela í miðborginni. Þrátt fyrir að kröfur hafi verið hertar í borginni gagnvart nýbyggingum hótela þá eru yfir 20 hótel nú á teikniborðinu, segir NL Times. Takmörkunin nær auðvitað ekki til þeirra hótela sem þegar hafa verið samþykkt. Túristar …

Como-vatn á Langbarðalandi dregur til sín um 1,4 milljónir ferðamanna á ári - og í glæsihúsum við vatnið hefur margt frægt og ríkt fólk athvarf. Meðal þeirra sem eiga hús þarna eru George Clooney, Donnatella Versace og Richard Branson. Kannski er það ekki síst efnaða fólkið sem orðið er þreytt á átroðningi - að venjulegir …