Samfélagsmiðlar

Farmiðarnir lækkað um helming

Frá Salzburg en þangað munu þotur Icelandair og Play fljúga eftir áramót.

Bæði Icelandair og Play ætla að bjóða upp á flugferðir til Salzburg í Austurríki í tengslum við skíðavertíðina eftir áramót. Þotur flugfélaganna beggja munu leggja í hann á laugardagsmorgnum og af fargjöldunum að dæma gekk sala á þessum flugferðum vel í haust. Sérstaklega í ferðirnar 12. til 19. febrúar og 19. til 26. febrúar.

Ódýrustu sætin í fyrri ferðina voru til að komin yfir eitt hundrað þúsund hjá báðum flugfélögum samkvæmt könnun Túrista í lok október.

Núna er staðan allt önnur eins og sjá má hér fyrir neðan. Fargjöldin í þessar ferðir í febrúar hafa lækkað um rúmlega helming hjá Play og litlu minna í flug Icelandair í lok febrúar.

Verðkönnun Túrista í dag leiðir hins athugun dagsins þá hefur farmiðaverðið lækkað gríðarlega í ferðirnar í seinnihluta febrúar.

Farþegi sem bókar í dag flugmiða með annað hvort Icelandair eða Play til Salzburg í febrúar borgar því tugum þúsundum minna en sá sem gekk frá bókun fyrir mánuði síðan.

Ein af skýringunum á þessum miklu verðlækkunum í febrúar gæti skrifast á útgöngubann sem sett var á í Austurríki í lok nóvember. Sú aðgerð hefur mögulega dregið úr fjölda bókana þrátt fyrir að skíðasvæðin í Salzburg séu nú opin á nýjan leik.

Nýtt efni

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …

Sjö af þeim níu þotum sem voru í flota Wow air undir það síðasta voru í eigu flugvélaleigunnar Air Lease Corporation (ALC). Ein þeirra var kyrrsett á Keflavíkurflugvelli í kjölfar gjaldþrots flugfélagsins þann 28. mars árið 2019 en í takt við samkomulag Wow Air og Isavia var ávallt ein þota félagsins eftir á Keflavíkurflugvelli sem …