Samfélagsmiðlar

Farþegar í flugi til og frá Kanada verða áfram að vera með grímur

Þeir sem nýta sér ferðirnar héðan til Toronto verða áfram að vera með grímur í fluginu.

Yfirvöld í Kanada ætla ekki að fella niður grímuskylduna í almenningssamgögnum þar í landi eða í flugvélum jafnvel þó sú regla sé á undanhaldi hjá grönnum þeirra í Bandaríkjunum. Reuters fréttastofan hefur það eftir talsmanni samgönguyfirvalda í Kanada að grímur séu mikilvægur þáttur í að halda niðri smitum á Covid-19 og grímuskylda muni því ríkja áfram í flugi til og frá Kanada.

Stuðningum við grímunotkun er almennt mikill í Kanada samkvæmt frétt Reuters og þar í landi er ætlast til að þeir sem þangað ferðast noti grímur á almannafæri í tvær vikur eftir komu. Sambærileg krafa er ekki upp í Bandaríkjunum eða í Evrópu.

Og vera má að harðari sóttvarnaraðgerðir í Kanada dragi úr áhuga heimamanna á ferðalögum út í heim. Það sem af er ári hefur kanadískum ferðamönnum hér á landi fækkað umtalsvert meira en almennt hefur gerst. Fyrstu þrjá mánuði ársins fækkaði þeim kanadískum um 84 prósent á meðan erlendum farþegum á Keflavíkurflugvelli fækkaði miklu minna eða um 47 prósent.

Icelandair gerir ráð fyrir að halda úti ferðum til þriggja kanadískra borga í sumar og eins mun Air Canada fljúga hingað frá bæði Montreal og Toronto.

Nýtt efni

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …

Hann er önnum kafinn við að búa til smjördeig fyrir bökurnar þegar símaviðtalið hefst en er með hendurnar frjálsar og spjallar á meðan. Smjördeigið á leið yfir botninn með fyllingunni - MYND: © Arctic Pies „Við vorum þrír Ástralir sem stofnuðum þetta fyrirtæki saman og tengdum í gegnum þessa sömu matarupplifun. Það er pínu flókið …