Samfélagsmiðlar

Góður stígandi á Keflavíkurflugvelli

Hlutdeild Icelandair fer upp á við og Play stendur í stað.

Samanlagt standa íslensku félögin tvö undir um tveimur af hverju þremur ferðum frá Keflavíkurflugvelli.

Umferðin um Keflavíkurflugvöll heldur áfram að þyngjast milli mánaða. Í nýliðnum mars voru brottfarirnar að jafnaði 35 dag eða fimmtungi fleiri en mánuðinn á undan samkvæmt talningum Túrista.

Í samanburði við mars 2019 var traffíkin þó 39 prósent minni að þessu sinni en þá verður að hafa í huga að rekstur Wow Air stöðvaðist ekki fyrr en í lok þess mánaðar. Flugfélag Skúla Mogensen náði því að fara 383 ferðir frá Keflavíkurflugvelli í þessum síðasta mánuði rekstrarins sem jafngilti 22 prósentum af heildinni.

Til samanburðar flugu þotur Play fjórum sinnum sjaldnar í nýliðnum mars en Wow Air gerði fyrir þremur árum síðan. Vægi ferða Play um Keflavíkurflugvöll í síðasta mánuði nam um níu prósentum sem er á pari við það sem var í febrúar.

Aftur á móti jókst vægi Icelandair úr 51 prósenti í 55 prósent og félagið sem fyrr langumsvifamesta flugfélagið hér á landi þó hlutdeildin sé í raun miklu minni en hún var þegar reksturinn var í hvað mestum blóma eins og sjá má hér fyrir neðan.

Easyjet heldur öðru sætinu á listanum yfir stærstu flugfélögin á Keflavíkurflugvelli þrátt fyrir að hafa skorið niður Íslandsflug sitt um nærri helming milli 2019 og 2022.

Nýtt efni

Þessar niðurstöður komu í ljós í könnun sem Jacques Delors-stofnunin gerði í mars í þessum löndum, en niðurstöðurnar fóru ekki mjög hátt fyrr en The Guardian gerði þær að umtalsefni á dögunum. Niðurstöðurnar þykja nefnilega athyglisverðar í ljósi þess að mikið hefur verið rætt um að bakslag hafi orðið í stuðningi almennings í Evrópu við aðgerðir í umhverfismálum. Könnunin …

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …