Samfélagsmiðlar

Play sleppur við samkeppni á Stewart flugvelli til að byrja með

Stjórnendur Norse bíða eftir því að þjónustan við Stewart flugvelli verði efld.

Flugstöðin við Stewart flugvöll stendur að mestu ónotuð þessa dagana.

Norse Atlantic Airways hóf sölu farmiða í gær en félagið ætlar sér stóra hluti í flugi milli Norður-Ameríku og Evrópu með fimmtán Boeing Dreamliner þotum. Forsvarsmenn félagsins gáfu það út í vetur að heimahöfn Norse í New York yrði Stewart flugvöllur fyrir norðan stórborgina. Sami flugvöllur og Play ætlar að notast við fyrir sínar ferðir til New York.

Það kom því á óvart að í bókunarvél Norse eru engar ferðir til sölu frá Stewart flugvelli. Í staðinn ætlar Norse að byrja útgerðina vestanhafs á JFK flugvelli sem er miklu stærri og nær Manhattan eyju. Þangað fljúga einmitt þotur Icelandair allt að tvisvar á dag.

Spurður um þessar breyttar áherslur þá segir talsmaður Norse, í svari til Túrista, að áformin um flug frá Stewart standi ennþá. Ferðirnar þangað hefjist þó ekki fyrr en þjónusta við frakt verði þar nægjanlega öflug.

„Vöruflutningar verða stór hluti af tekjum okkar af flugi til Bandaríkjanna og þannig getum við boðið farþegum okkar lág fargjöld,“ útskýrir talsmaður Norse.

Til að byrja með mun Ameríkuflug Norse takmarkast við ferðir frá Ósló til Los Angeles, Fort Lauderdale og Los Angeles en síða er ætlunin að bæta við áætlunarflugi frá Gatwick flugvelli í London. Þar er Icelandair einmitt líka með starfsemi á meðan Play nýtir Stansted flugvöll í London. Sá var reyndar lengi inni í myndinni hjá Norse en þegar félagið fékk lendingarleyfi á Gatwick þá duttu Stansted plönin uppfyrir.

Nýtt efni

Samkeppnisstofnun Evrópusambandsins hefur sektað bandaríska sælgætisrisann Mondelez um 337,5 milljónir evra eða 47 milljarða íslenskra króna fyrir óeðlilega viðskiptahætti. Er Mondelez fellt fyrir að hafa skipt evrópska markaðnum upp og takmarkað flutning á vörum sínum milli landa á árunum 2015 til 2019. Tilgangurinn var að halda vöruverði uppi að því segir í tilkynningu frá Framkvæmdastjórn …

Spænska lágfargjaldaflugfélagið Vueling heldur áfram að fækka ferðum til Íslands en þotur þess flugu hingað þrisvar í viku frá Barcelona síðastliðið sumar og svo eina til tvær ferðir í viku yfir nýliðinn vetur. Sumaráætlun Vueling í ár gerir aðeins ráð fyrir brottförum frá Keflavíkurflugvelli á sunnudagskvöldum frá 23. júní til 8. september. Eftir þann tíma …

Rauðu og hvítu sporvagnarnir hafa verið meðal táknmynda Istanbúl, þjónað íbúum og ferðamönnum í meira en öld. Nú líður að því að þeim verði skipt út fyrir vagna sem búnir verða rafhlöðum. Vagnarnir hafa gengið eftir spori á Istiklal-breiðgötunni Evrópumegin í Istanbúl. Þeir voru fyrst teknir í notkun árið 1914, á dögum Ottómanveldisins. Ýmsar lagfæringar …

Skattaívilnanir til kaupa á nýjum rafbílum féllu niður um áramótin en frádrátturinn gat numið allt að 1,3 milljónum króna. Nú fæst 900 þúsund króna styrkur frá Orkusjóði í staðinn en sala á rafbílum hefur þó dregist umtalsvert saman það sem af er ári. Á þessum tíma í fyrra höfðu 3.211 nýir rafbílar verið skráðir nýir …

Seljendur hlutabréfa í almennu hlutafjárútboði Íslandshótela, stærsta hótelfyrirtæki landsins, hafa ákveðið að falla frá útboði og þar með skráningu félagsins á Aðalmarkað Nasdaq Iceland. Almennu hlutafjárútboði Íslandshótela lauk seinnipartinn í gær en í ljósi þessarar ákvörðunar munu allar áskriftir falla sjálfkrafa niður. Þetta kemur fram í tilkynningu. Vel á þriðja þúsund aðilar tóku þátt í …

MYND: ÓJ

Nýbirt Þróunarvísitala ferðageirans (Travel & Tourism Development Index) fyrir árið 2024, sem Alþjóðaefnahagsráðið ( World Economic Forum) tekur saman annað hvert ár, sýnir að Ísland fellur niður listann um 10 sæti frá 2019 - í 32. sæti, Danmörk, Finnland og Svíþjóð eru töluvert ofar en Noregur er hins vegar ekki meðal þeirra 119 landa sem …

Ríkisstjórn Sjálfstæðisflokks, Viðreisnar og Bjartrar framtíðar áformaði að hækka virðisaukaskatt á ferðaþjónustu úr 11 prósentum í 24 prósent um mitt árið 2018. Stjórnin sprakk hins vegar áður en málið fór í gegnum Alþingi. Samtök ferðaþjónustunnar börðust gegn þessari hækkun á sínum tíma og í morgun efndu samtökin til fundar í ljósi þess að „undanfarin misseri …

Ferðafólk fylgist með hval dregnum á land í Hvalfirði

Samkvæmt könnun sem Maskína gerði fyrir Náttúruverndarsamtök Íslands dagana 30. apríl til 7. maí 2024 eru 49 prósent aðspurðra því andvíg að leyfi Hvals hf. til veiða á langreyðum verði endurnýjað. Hins vegar eru 35 prósent aðspurðra því hlynnt. Beðið er ákvörðunar nýs matvælaráðherra. Meginniðurstöður könnunar Maskínu fyrir Náttútuverndarsamtök Íslands - MYND: Maskína Niðurstöður Matvælastofnunar í …