Samfélagsmiðlar

Samkeppni íslensku félaganna hafin á bandaríska markaðnum

Play fær næði í nokkrar vikur á Baltimore-Washington flugvelli áður en Icelandair mætir þangað.

washington hvitahusið David Everett Strickler

Þeir sem eru á leið til Washington borgar hafa nú eru ferðum Icelandair og Play að velja.

Áætlunarflug Play hófst í dag þegar þota félagsins hélt til Baltimore-Washington flugvallar. Félagið mun framvegis bjóða upp á daglegar ferðir til þessa flugvallar sem er sunnan við Baltimore borg en norðan við höfuðborg Bandaríkjanna, Washington D.C.

Í næsta mánuði hefst áætlunarflug Play til Boston og í byrjun júní fer félagið sína fyrstu ferð til New York.

Þar með verður Play líka valkostur fyrir þá sem eru á leið frá austurströnd Bandaríkjanna yfir til Evrópu og eru til í að millilenda á Keflavíkurflugvelli á leiðinni. Icelandair gerir út á sama hóp en það félag hefur verið eitt um áætlunarferðirnar héðan til Bandaríkjanna síðan Delta og United luku síðustu sumarvertíð sinni hér á landi sl. haust. Bæði félög taka upp þráðinn í Íslandsflugi sínu nú í sumarbyrjun.

Sem fyrr segir þá byrjar Bandaríkjaflug Play með ferðum til Baltimore-Washington flugvallar en þangað var síðast flogið frá Keflavíkurflugvelli þann 27. mars 2019. Þá fór Wow Air sína síðustu ferð til borgarinnar sem hafði verið fastur liður í áætlun félagsins allt frá því að það félag hóf áætlunarflug til Bandaríkjanna sumarið 2015.

Þremur árum síðar skoraði Icelandair þáverandi keppinaut sinn á hólm í Baltimore. Félagið hafði þó ekki árangur sem erfiði líkt og Túristi rakti á sínum tíma. Icelandair snéri því ekki aftur til Baltimore sumarið eftir en ætlar hins vegar að spreyta sig þar á ný núna í sumar og þá í samkeppni við Play.

Til viðbótar við ferðirnar til Baltimore-Washington flugvallar þá flýgur Icelandair líka til Dulles flugvallar sem er 15 kílómetrum nær Hvíta húsinu en fyrrnefndi flugvöllurinn.

Nýtt efni

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …

Hann er önnum kafinn við að búa til smjördeig fyrir bökurnar þegar símaviðtalið hefst en er með hendurnar frjálsar og spjallar á meðan. Smjördeigið á leið yfir botninn með fyllingunni - MYND: © Arctic Pies „Við vorum þrír Ástralir sem stofnuðum þetta fyrirtæki saman og tengdum í gegnum þessa sömu matarupplifun. Það er pínu flókið …