Samfélagsmiðlar

Þurfa núna að etja kappi við Easyjet líka

Icelandair gaf eftir Íslandsflugið frá í Mílanó í hittifyrra. Í sumar fær félagið svo harðari samkeppni en áður í ítölsku borginni.

Þrátt fyrir að Ítalía hafi farið mjög illa út fyrstu bylgju Covid-19 þá hóf Wizz Air áætlunarflug hingað frá Mílanó sumarið 2020. Stjórnendur Icelandair tóku hins vegar ákvörðun um að fella niður allar ferðir til ítölsku borgarinnar og svo fór að Wizz Air þurfti að bæta við ferðum til að anna eftirspurn.

Íslandsflug ungverska félagsins frá Mílanó komst því strax á gott flug og þegar sumarvertíðin 2020 var gerð upp kom í ljósi að Ítalir streymdu til landsins í meira mæli en til að mynda Spánverjar og Frakkar.

Icelandair tók svo upp þráðinn í ferðum sínum til Mílanó í fyrra og nú í sumar gerir félagið ráð fyrir að fljúga þangað fjórum sinnum í viku frá miðjum maí og fram á haustið. Lagt verður í hann seinnipartinn og þessar ferðir eru því fyrst og fremst stílaðar inn á Íslendinga og ítalska túrista á leiðinni hingað. Aftur á móti hentar flugið ekki þeim sem eru á leið til Bandaríkjanna og eru til í að millilenda á Keflavíkurflugvelli.

Wizz Air gerir út á sömu farþegahópa og nú fær Icelandair líka samkeppni frá Easyjet. Forráðamenn breska félagsins gáfu nefnilega út í dag að í lok maí myndi félagið bæta við Íslandsflugi frá Mílanó og fljúga allt að þrisvar í viku. Easyjet verður jafnframt eina félagið af þessum þremur sem býður upp á brottför héðan að morgni dags.

Nýtt efni

Samkeppnisstofnun Evrópusambandsins hefur sektað bandaríska sælgætisrisann Mondelez um 337,5 milljónir evra eða 47 milljarða íslenskra króna fyrir óeðlilega viðskiptahætti. Er Mondelez fellt fyrir að hafa skipt evrópska markaðnum upp og takmarkað flutning á vörum sínum milli landa á árunum 2015 til 2019. Tilgangurinn var að halda vöruverði uppi að því segir í tilkynningu frá Framkvæmdastjórn …

Spænska lágfargjaldaflugfélagið Vueling heldur áfram að fækka ferðum til Íslands en þotur þess flugu hingað þrisvar í viku frá Barcelona síðastliðið sumar og svo eina til tvær ferðir í viku yfir nýliðinn vetur. Sumaráætlun Vueling í ár gerir aðeins ráð fyrir brottförum frá Keflavíkurflugvelli á sunnudagskvöldum frá 23. júní til 8. september. Eftir þann tíma …

Rauðu og hvítu sporvagnarnir hafa verið meðal táknmynda Istanbúl, þjónað íbúum og ferðamönnum í meira en öld. Nú líður að því að þeim verði skipt út fyrir vagna sem búnir verða rafhlöðum. Vagnarnir hafa gengið eftir spori á Istiklal-breiðgötunni Evrópumegin í Istanbúl. Þeir voru fyrst teknir í notkun árið 1914, á dögum Ottómanveldisins. Ýmsar lagfæringar …

Skattaívilnanir til kaupa á nýjum rafbílum féllu niður um áramótin en frádrátturinn gat numið allt að 1,3 milljónum króna. Nú fæst 900 þúsund króna styrkur frá Orkusjóði í staðinn en sala á rafbílum hefur þó dregist umtalsvert saman það sem af er ári. Á þessum tíma í fyrra höfðu 3.211 nýir rafbílar verið skráðir nýir …

Seljendur hlutabréfa í almennu hlutafjárútboði Íslandshótela, stærsta hótelfyrirtæki landsins, hafa ákveðið að falla frá útboði og þar með skráningu félagsins á Aðalmarkað Nasdaq Iceland. Almennu hlutafjárútboði Íslandshótela lauk seinnipartinn í gær en í ljósi þessarar ákvörðunar munu allar áskriftir falla sjálfkrafa niður. Þetta kemur fram í tilkynningu. Vel á þriðja þúsund aðilar tóku þátt í …

MYND: ÓJ

Nýbirt Þróunarvísitala ferðageirans (Travel & Tourism Development Index) fyrir árið 2024, sem Alþjóðaefnahagsráðið ( World Economic Forum) tekur saman annað hvert ár, sýnir að Ísland fellur niður listann um 10 sæti frá 2019 - í 32. sæti, Danmörk, Finnland og Svíþjóð eru töluvert ofar en Noregur er hins vegar ekki meðal þeirra 119 landa sem …

Ríkisstjórn Sjálfstæðisflokks, Viðreisnar og Bjartrar framtíðar áformaði að hækka virðisaukaskatt á ferðaþjónustu úr 11 prósentum í 24 prósent um mitt árið 2018. Stjórnin sprakk hins vegar áður en málið fór í gegnum Alþingi. Samtök ferðaþjónustunnar börðust gegn þessari hækkun á sínum tíma og í morgun efndu samtökin til fundar í ljósi þess að „undanfarin misseri …

Ferðafólk fylgist með hval dregnum á land í Hvalfirði

Samkvæmt könnun sem Maskína gerði fyrir Náttúruverndarsamtök Íslands dagana 30. apríl til 7. maí 2024 eru 49 prósent aðspurðra því andvíg að leyfi Hvals hf. til veiða á langreyðum verði endurnýjað. Hins vegar eru 35 prósent aðspurðra því hlynnt. Beðið er ákvörðunar nýs matvælaráðherra. Meginniðurstöður könnunar Maskínu fyrir Náttútuverndarsamtök Íslands - MYND: Maskína Niðurstöður Matvælastofnunar í …