Samfélagsmiðlar

Þurfa núna að etja kappi við Easyjet líka

Icelandair gaf eftir Íslandsflugið frá í Mílanó í hittifyrra. Í sumar fær félagið svo harðari samkeppni en áður í ítölsku borginni.

Þrátt fyrir að Ítalía hafi farið mjög illa út fyrstu bylgju Covid-19 þá hóf Wizz Air áætlunarflug hingað frá Mílanó sumarið 2020. Stjórnendur Icelandair tóku hins vegar ákvörðun um að fella niður allar ferðir til ítölsku borgarinnar og svo fór að Wizz Air þurfti að bæta við ferðum til að anna eftirspurn.

Íslandsflug ungverska félagsins frá Mílanó komst því strax á gott flug og þegar sumarvertíðin 2020 var gerð upp kom í ljósi að Ítalir streymdu til landsins í meira mæli en til að mynda Spánverjar og Frakkar.

Icelandair tók svo upp þráðinn í ferðum sínum til Mílanó í fyrra og nú í sumar gerir félagið ráð fyrir að fljúga þangað fjórum sinnum í viku frá miðjum maí og fram á haustið. Lagt verður í hann seinnipartinn og þessar ferðir eru því fyrst og fremst stílaðar inn á Íslendinga og ítalska túrista á leiðinni hingað. Aftur á móti hentar flugið ekki þeim sem eru á leið til Bandaríkjanna og eru til í að millilenda á Keflavíkurflugvelli.

Wizz Air gerir út á sömu farþegahópa og nú fær Icelandair líka samkeppni frá Easyjet. Forráðamenn breska félagsins gáfu nefnilega út í dag að í lok maí myndi félagið bæta við Íslandsflugi frá Mílanó og fljúga allt að þrisvar í viku. Easyjet verður jafnframt eina félagið af þessum þremur sem býður upp á brottför héðan að morgni dags.

Nýtt efni

Þegar blaðamaður gengur inn á Dill á Laugavegi 59 um miðjan dag í miðri viku er starfsfólkið að undirbúa kvöldið, útbúa ýmislegt fyrirfram sem fylgir 18 rétta matseðli kvöldsins. Það kostar vinnu og hæfileika að tryggja að gestir njóti þeirrar upplifunar sem þeir vænta með því að bóka borð löngu fyrirfram á þessum íslenska Michelin-stað.  …

„Íbúar þessa lands búa í ósamþykktu atvinnuhúsnæði á meðan ferðafólk gistir í íbúðarhúsnæði,“ sagði Kristrún Frostadóttir, formaður Samfylkingarinnar, í óundirbúinni fyrirspurn á Alþingi í gær. Þar gagnrýndi hún þær reglur sem settar voru í tíð Þórdísar Kolbrúnar Reykfjörð Gylfadóttur í ráðuneyti ferðamála árið 2018. Sagði Kristrún reglurnar gera fyrirtækjum, með fjölda íbúða í skammtímaleigu til …

Ég hitti dræverinn minn við terminalinn í Keflavík. Hann var að koma úr transferi  frá Selfossi. Ég spurði  hvort hann væri á Sprinternum, „Nei ég er á nýja Benzinum  hjá  Ice-eitthvað. En hvað eigum við að taka marga pax spurði hann og eru allir með vácera eða eiga þeir að borga kontant?“  Daman á deskinum …

Nú eru 10 þotur á vegum Play í háloftunum en þær voru sex fyrir ári síðan. Umsvifin hafa því aukist  um meira en helming og í nýliðnum nóvember flutti félagið 107 þúsund farþega. Það er viðbót um 42 prósent frá sama tíma í fyrra. Viðbótin er minni en sem nemur auknu framboði og sætanýtingin var …

Rebecca Yarros er sex barna móðir. Hún þjáist af sjaldgæfum sjúkdómi sem kallast Ehlers-Danlos og hún á erfitt með svefn. Í mörg ár hefur hún vaknað um miðjar nætur og legið andvaka tímunum saman. Á hinum svefnlausu nóttum vandi hún sig á að setjast upp og lesa svokallaðar ástarsögur eða romance á fræðimáli bókaútgefenda. Þegar …

Vefmiðillinn Túristi hóf sitt ferðalag fyrir 14 árum en í dag birtist hann lesendum undir nýju nafni og í breyttum búningi, sem ekki er þó fullskapaður heldur í mótun: FF7 - Frásagnir og fréttir alla daga. Áfram verða ferðamál í öndvegi en leitað fanga víðar, birtar áhugaverðar og skemmtilegar frásagnir af ýmsu tagi og fréttir …

Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir

Aðlögunarhæfni er meðal helstu styrkleika ferðaþjónustunnar. Það sýndi hún vel í kórónaveirufaraldrinum og það á örugglega eftir að reyna á þennan eiginleika aftur. Þórdís Kolbrún Reykfjörð Gylfadóttir, fjármála- og efnahagsráðherra, kom inn á þetta í ávarpi sínu á morgunfundi SAF og SA um skattspor ferðaþjónustunnar. Ekki er langt síðan Þórdís Kolbrún gegndi starfi utanríkisráðherra og …

Magnús Árni Skúlason, hagfræðingur, kynnti niðurstöður skýrslu sem Reykjavík Economics vann fyrir SAF um skattspor ferðaþjónustunnar - um það hvert raunverulegt framlag hennar er til samfélagsins. Byggt er á tölum frá 2022 og er meginniðurstaðan sú að skattspor ferðaþjónustunnar hafi verið rúmir 92 milljarðar króna en rúmir 155 milljarðar ef virðisaukaskattur er meðtalinn. Þetta eru …