Samfélagsmiðlar

Á þessum flugleiðum dregur British Airways úr samkeppni við íslensku félögin

Skotur á flugverjum er ástæða þess að British Airways þarf nú að skera niður sumaráætlun sína.

Stjórnendur breska flugfélagsins British Airways gáfu það út fyrir helgi að þeir þyrftu að draga úr áætlun sumarsins vegna manneklu. Félagið hefur til að myndað fækkað ferðunum hingað til lands frá London næstu mánuði.

Nú liggur fyrir hvernig niðurskurðurinn í Norður-Ameríku verður og ljóst er breska félagið sér fram á minni umsvif í nokkrum af þeim borgum eru hluti af leiðakerfi Icelandair og Play. En bæði félög gera einmitt út á farþega sem eru til í að millilenda á Keflavíkurflugvelli á leið sinni frá Norður-Ameríku til London og annarra áfangastaða í Evrópu.

Í brottförum talið þá er samdrátturinn hjá British Airways mestur í New York því ferðunum til JFK og Newark flugvallar verður fækkað um allt að tólf í viku. Eftir standa þó nærri sextíu brottfarir í viku frá þessum tveimur flugvöllum.

Til Seattle ætlaði British Airways að fljúga tvisvar á dag líkt og Icelandair gerir. Nú hefur ferðunum verið fækkað niður í tólf í viku. Og Icelandair fær líka ögn meiri frið fyrir breska félaginu í Toronto og Montreal í Kanada. Til þeirrar fyrrnefndu munu þotur British Airways fljúga tíu ferðir í viku í stað fjórtán og sex í stað sjö ferða til Montreal.

Á bandaríska höfuðborgarsvæðinu verður svo lengra en áður var áformað á milli brottfara breska félagsins og sömu sögu er að segja um Boston. En farþegar í bæði Washington og Boston hafa val um daglegar ferðir á vegum Icelandair og Play til Evrópu.

Þessu til viðbótar þá hefur bandaríska flugfélagið United fellt niður hluta af ferðum sínumi frá New York til Frankfurt og Parísar í sumar. Einnig verður ekkert af áætlunarflugi til Stokkhólms. Skýringin á þessu liggur í seinkun á því að félagið geti tekið í notkun á ný fjölda Boeing 777 breiðþota. Þetta kemur fram á vef AeroRoutes.

Nýtt efni

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …

Hann er önnum kafinn við að búa til smjördeig fyrir bökurnar þegar símaviðtalið hefst en er með hendurnar frjálsar og spjallar á meðan. Smjördeigið á leið yfir botninn með fyllingunni - MYND: © Arctic Pies „Við vorum þrír Ástralir sem stofnuðum þetta fyrirtæki saman og tengdum í gegnum þessa sömu matarupplifun. Það er pínu flókið …