Samfélagsmiðlar

Bara laust á fremsta farrými í fjölda ferða

Þrátt fyrir samkeppni við þrjú flugfélög um farþega á leið milli Íslands og New York þá er nú þegar uppselt í fjölda ferða Delta frá Keflavíkurflugvelli til JFK flugvallar í sumar. En bandaríska félagið nýtir 225 sæta breiðþotur í daglegt Íslandsflug frá heimsborginni.

Það er sérstaklega yfir hásumarið sem sætin á almennu farrými eru uppbókuð. Það er til að mynda raunin í meira en helmingi brottfara Delta frá Keflavíkurflugvelli í júlí.

Spurð um þessa stöðu þá segir talskona bandaríska flugfélagsins að mjög mikið sé bókað í ferðirnar til Íslands og sérstaklega í júlí. Og það eigi reyndar líka við um flug Delta til Keflavíkurflugvallar frá Minneapolis en sú borg er líka hluti af leiðakerfi Icelandair.

Sumarvertíðin sem nú er hafin er sú ellefta sem Delta tekur þátt í hér á landi en fá erlend flugfélög geta státað af eins mikilli reynslu af sölu flugmiða til Íslands. Engu að síður er staðan þessi að félagið hefur selt upp fjölda ferða án þess þó að vera ódýrasti kosturinn eins og kannanir Túrista hafa sýnt.

Þar hefur Play verið með lægstu meðalfargjöldin en félagið gerir út frá Stewart flugvelli sem er fyrir norðan New York. Icelandair flýgur til JFK flugvallar og Newark en frá þeim síðarnefnda býður United upp á ferðir hingað til lands.

Bæði bandarísku félögin gera ráð fyrir að gera hlé á Íslandsflugi sínum í haust og þá verða Icelandair og Play ein um ferðirnar hingað frá Bandaríkjunum.

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …