Samfélagsmiðlar

Ríflega helmingi fleiri með Play

Að jafnaði voru sjö af hverjum tíu sætum skipuð farþegum í ferðum Play í maí.

Það voru nærri 57 þúsund farþegar sem nýttu sér ferðir Play í maí sem er viðbót um tuttugu þúsund farþega frá mánuðinum á undan. Aukningin nemur 55 prósentum.

Félagið jók framboðið ennþá meira eða um nærri því sjötíu af hundraði. Þessi mikla viðbót kom ekki niður á stundvísi félagsins því að jafnaði fóru þotur félagsins í loftið á réttum tíma í 87 prósent tilvika að því segir í tilkynningu.

Þessi auknu umsvif skrifast meðal annars á nýja áfangastaði en í maí bættust átta nýjar borgir við leiðakerfi Play. Í þessari viku hefur félagið svo flug til Stewart flugvallar í New York.

„Maímánuður reynist flugfélögum oft nokkur áskorun, þar sem umsvif rekstrarins hafa yfirleitt aukist töluvert fyrir sumarið án þess þó að viðskiptin sem fylgja sumarleyfum séu farin að skila sér alveg. Þess vegna erum við sérstaklega ánægð að vera í góðri stöðu á flóknum tímapunkti. Sætanýtingin er sterk og farþegafjöldi eykst og eykst. Play heldur áfram að vaxa og styrkja stöðu sína á markaðnum. Til marks um það er farþegafjöldinn í maí. Sá mánuður einn og sér var stærri en allur fyrsti ársfjórðungur 2022,“ skrifar Birgir Jónsson, forstjóri flugfélagsins, í tilkynningu.

Nýtt efni

„Afkoma fyrsta ársfjórðungs var í takt við væntingar okkar en rekstrarniðurstaðan í janúarmánuði litaðist af áhrifum alþjóðlegrar umfjöllunar um eldgos á Reykjanesi. Við nýttum þann mikla sveigjanleika sem félagið býr yfir til að laga sætaframboð að markaðsaðstæðum og jukum fjölda tengifarþega um 48 prósent með aukinni áherslu á þann markað þar sem markaðurinn til Íslands …

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …