Samfélagsmiðlar

Fjölga ferðum og þotum til að koma farþegum á áfangastað

Play

Þrjár þotur á vegum Play fljúga tómar til Bandaríkjanna í dag til að sækja farþega félagsins. Ástæða þess að enginn flýgur með þotunum út er sú að fyrirvarinn er stuttur og því ná farþegar ekki náð í tæka tíð út í Leifsstöð fyrir brottför. Áhafnir Play hafa verið fluttar flugleiðis frá Reykjavíkurflugvelli til Keflavíkurflugvallar.

Í tilkynningu frá Play segir að ferðir félagsins til Alicante og Tenerife í dag séu á áætlun þar sem Reykjanesbraut sé nú opin. Farþegar sem eiga bókað í þær ferðir í dag hafa fengið skilaboð þess efnis.

„Skiljanlega hafa þessar aðstæður sem hafa skapast orðið til þess að margir hafa ekki komist á áætlunarstað eða til síns heima síðustu daga. Til að greiða úr því hefur Play brugðið á það ráð að sækja nýja farþegaþotu til landsins, sem til stóð að taka í notkun vor.

Play verður þannig með sjö eigin þotur til reiðu á morgun auk þess sem við munum leigja inn vélar til þess að til þess að allir okkar farþegar komist á sinn áfangastað fyrir jólin svo lengi sem Keflavíkurflugvöllur og Reykjanesbrautin eru opin,“ segir í tilkynningu.

Þar kemur líka að starfsmenn Play vinni að því hörðum höndum að koma öllum á áfangastað fyrir jólin og er farþegum þökkuð veitt þolinmæði „á þessum krefjandi tímum sem við stöndum frammi fyrir.“

Nýtt efni

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …

Hann er önnum kafinn við að búa til smjördeig fyrir bökurnar þegar símaviðtalið hefst en er með hendurnar frjálsar og spjallar á meðan. Smjördeigið á leið yfir botninn með fyllingunni - MYND: © Arctic Pies „Við vorum þrír Ástralir sem stofnuðum þetta fyrirtæki saman og tengdum í gegnum þessa sömu matarupplifun. Það er pínu flókið …

Á fimmta hundrað flugvallarstarfsmenn í Ósló og Bergen munu leggja niður störf á miðnætti ef ekki nást samningar um nýjan kjarasamning. Viðræðurnar stranda aðallega á kröfum um bætt lífeyrisréttindi og aukin veikindarétt að því segir í frétt Norska ríkisútvarpsins. Ef til verkfalls kemur er viðbúið að það hafi mikil áhrif á umferðina um flugvellina í …