Samfélagsmiðlar

Láta duga að fljúga til Íslands frá Chicago í sumar

O´Hare flugvöllurinn í Chicago en þaðan munu þotur United fljúga til Íslands í sumar og þá í samkeppni við Icelandair.

Það var í lok maí árið 2018 sem bandaríska flugfélagið United Airlines hóf að fljúga til Íslands og þá frá Newark flugvelli við New York. Þremur árum síðar bættust við áætlunarferðir frá Chicago.

Síðustu tvö sumur hafa því á degi hverjum tvær þotur á vegum United flogið til Keflavíkurflugvallar og í þeim sæti fyrir samtals um 340 farþega. Nú fækkar sætunum um helming því United hefur tekið úr sölu Íslandsflugið frá New York líkt og Túristi greindi frá í morgun.

Um er að ræða hátt í 30 þúsund sæti.

Talsmaður United staðfestir þennan mikla niðurskurð í svari til Túrista og segir að United geri reglulega breytingar á áætlun sinni og horfi þá til þátta eins og eftirspurnar, kostnaðar og afkastagetu.

Ekki fást skýrari svör um ástæður breytinganna en líkt og fram kom í viðtali Túrista sl. vor, við einn af stjórnendum United, þá hefur eftirspurn eftir ferðum félagsins til Íslands hefur verið mikil. Sérstaklega eftir dýrustu sætunum fremst í þotunum en þjónustan sem þar er í boði er mun meiri en til að mynda á Saga farrými Icelandair.

Engar breytingar verða á ferðum United til Íslands frá Chicago í sumar að sögn talsmanns flugfélagsins, fyrsta brottför sumarsins er á dagskrá þann 13. maí og sú síðasta 28. september.

Nýtt efni

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …

Hann er önnum kafinn við að búa til smjördeig fyrir bökurnar þegar símaviðtalið hefst en er með hendurnar frjálsar og spjallar á meðan. Smjördeigið á leið yfir botninn með fyllingunni - MYND: © Arctic Pies „Við vorum þrír Ástralir sem stofnuðum þetta fyrirtæki saman og tengdum í gegnum þessa sömu matarupplifun. Það er pínu flókið …