Samfélagsmiðlar

Fyrst hótel svo smíðaverkstæði og nú aftur hótel

Alliance húsið í dag en nýr eigandi þess ætlar að byggja á lóðinni bæði hótel og íbúðahúsnæði.

Þar sem Alliance húsið svokallaða stendur við Grandagarð 2 átti lengi vel að reisa hótel en Reykjavíkurborg rifti samningi við þáverandi kaupendur vegna vanefnda. Nokkrum vikum fyrir heimsfaraldur var því gengið til samninga við félag sem hafði uppi áform um að byggja á lóðinni stúdendaíbúðir, hefðbundnar íbúðir, skrifstofur, veitingastað og nýta hluta af Alliance húsinu sem smíðaverkstæði.

„Stór hluti jarðhæðarinnar verður frátekinn fyrir veglegt smíðaverkstæði, opið almenningi, ekki ósvipað hugmyndafræði Fab Lab. Þar gætu fyrirtæki á svæðinu og aðrir borgarbúar greitt fyrir aðild og nýtt sér aðstöðuna. Smíðaverkstæðið væri segull og sérstaða hússins og gæfi hinum fjölbreyttu fyrirtækjum Grandans aðstöðu í gæða smíðaverkstæði til að þróa sínar hugmyndir. Í tengslum við smíðaverkstæðið væri viðgerðarverkstæði þar sem hægt væri að yfirfara og laga húsgögn og stunda aðrar smáviðgerðir eins og aðstaðan leyfir,“ sagði í tilboði félagsins Skipan ætlaði að greiða 900 milljónir króna fyrir Alliance húsinu og lóðina þar í kring í febrúar árið 2020.

Ekkert varð af þessum áætlunum en nú segir Morgunblaðið frá því að borg­ar­ráð hafi selt Arcusi ehf., dótturfélagi ÞG-verk­taka, Alli­ance-húsið og byggingarétt á lóðinni fyr­ir 880 millj­ón­ir króna. Hinn nýi eigandi stefnir að því að byggja þar íbúðahús, hótel sem fær heitið Jón forseti og einnig á að koma upp salt­fisk­setri í Alli­ance-hús­inu.

Með þessu nýja hóteli eykst enn frekar framboð á gistingu úti við Granda en þar opnaði í hittifyrra 195 herbergja hótel á vegum Centerhótels og skammt frá er Marina hótelið sem Iceland Berjaya rekur.

Ekki kemur fram í göngum borgarráðs hversu stórt hótel Jón forseti verður eins og sjá má hér fyrir neðan.

Nýtt efni

Samkeppnisstofnun Evrópusambandsins hefur sektað bandaríska sælgætisrisann Mondelez um 337,5 milljónir evra eða 47 milljarða íslenskra króna fyrir óeðlilega viðskiptahætti. Er Mondelez fellt fyrir að hafa skipt evrópska markaðnum upp og takmarkað flutning á vörum sínum milli landa á árunum 2015 til 2019. Tilgangurinn var að halda vöruverði uppi að því segir í tilkynningu frá Framkvæmdastjórn …

Spænska lágfargjaldaflugfélagið Vueling heldur áfram að fækka ferðum til Íslands en þotur þess flugu hingað þrisvar í viku frá Barcelona síðastliðið sumar og svo eina til tvær ferðir í viku yfir nýliðinn vetur. Sumaráætlun Vueling í ár gerir aðeins ráð fyrir brottförum frá Keflavíkurflugvelli á sunnudagskvöldum frá 23. júní til 8. september. Eftir þann tíma …

Rauðu og hvítu sporvagnarnir hafa verið meðal táknmynda Istanbúl, þjónað íbúum og ferðamönnum í meira en öld. Nú líður að því að þeim verði skipt út fyrir vagna sem búnir verða rafhlöðum. Vagnarnir hafa gengið eftir spori á Istiklal-breiðgötunni Evrópumegin í Istanbúl. Þeir voru fyrst teknir í notkun árið 1914, á dögum Ottómanveldisins. Ýmsar lagfæringar …

Skattaívilnanir til kaupa á nýjum rafbílum féllu niður um áramótin en frádrátturinn gat numið allt að 1,3 milljónum króna. Nú fæst 900 þúsund króna styrkur frá Orkusjóði í staðinn en sala á rafbílum hefur þó dregist umtalsvert saman það sem af er ári. Á þessum tíma í fyrra höfðu 3.211 nýir rafbílar verið skráðir nýir …

Seljendur hlutabréfa í almennu hlutafjárútboði Íslandshótela, stærsta hótelfyrirtæki landsins, hafa ákveðið að falla frá útboði og þar með skráningu félagsins á Aðalmarkað Nasdaq Iceland. Almennu hlutafjárútboði Íslandshótela lauk seinnipartinn í gær en í ljósi þessarar ákvörðunar munu allar áskriftir falla sjálfkrafa niður. Þetta kemur fram í tilkynningu. Vel á þriðja þúsund aðilar tóku þátt í …

MYND: ÓJ

Nýbirt Þróunarvísitala ferðageirans (Travel & Tourism Development Index) fyrir árið 2024, sem Alþjóðaefnahagsráðið ( World Economic Forum) tekur saman annað hvert ár, sýnir að Ísland fellur niður listann um 10 sæti frá 2019 - í 32. sæti, Danmörk, Finnland og Svíþjóð eru töluvert ofar en Noregur er hins vegar ekki meðal þeirra 119 landa sem …

Ríkisstjórn Sjálfstæðisflokks, Viðreisnar og Bjartrar framtíðar áformaði að hækka virðisaukaskatt á ferðaþjónustu úr 11 prósentum í 24 prósent um mitt árið 2018. Stjórnin sprakk hins vegar áður en málið fór í gegnum Alþingi. Samtök ferðaþjónustunnar börðust gegn þessari hækkun á sínum tíma og í morgun efndu samtökin til fundar í ljósi þess að „undanfarin misseri …

Ferðafólk fylgist með hval dregnum á land í Hvalfirði

Samkvæmt könnun sem Maskína gerði fyrir Náttúruverndarsamtök Íslands dagana 30. apríl til 7. maí 2024 eru 49 prósent aðspurðra því andvíg að leyfi Hvals hf. til veiða á langreyðum verði endurnýjað. Hins vegar eru 35 prósent aðspurðra því hlynnt. Beðið er ákvörðunar nýs matvælaráðherra. Meginniðurstöður könnunar Maskínu fyrir Náttútuverndarsamtök Íslands - MYND: Maskína Niðurstöður Matvælastofnunar í …