Samfélagsmiðlar

Þrjú ný í framkvæmdastjórn

Hilmar, Þóra og Ófeigur.

Kynnisferðir, sem starfar undir vörumerkinu Icelandia, hafa ráðið þrjá nýja framkvæmdastjóra en fyrirtækið er eitt stærsta ferðaþjónustufyrirtæki landsins.

Hilmar Stefánsson tekur við sem framkvæmdastjóri ferðasviðs, Þóra Eggertsdóttir verður framkvæmdastjóri fjármála og fasteigna og Ófeigur Friðriksson mun leiða bílaleigu Kynnisferða sem rekin er undir vörumerkinu Enterprise.

Í tilkynningu segir að Hilmar hafi mikla reynslu af ferðaþjónustu. Hann var framkvæmdastjóri hvalaskoðunarfyrirtækisins Special Tours frá 2015 til 2022. Áður átti hann Hvalalíf sem sameinaðist inn í Special Tours árið 2012. Sem framkvæmdastjóri ferðasviðs mun Hilmar bera ábyrgð á afkomu, vöruframboði og þjónustu Reykjavik Excursions, Flybus og Hálendisrútunnar.

Þóra kemur til Kynnisferða frá flugfélaginu Play þar sem hún leiddi fjármálasviðið og skráningu flugfélagsins á hlutabréfamarkað. Áður var hún hjá Icelandair og starfaði sem fjármálastjóri Air Iceland Connect.

Ófeigur hefur langa reynslu af rekstri bílaleiga, bæði frá Avis og Bílaleigu Reykjavíkur. Kynnisferðir er umboðsaðili Enterprise, Alamo og National vörumerkjanna og verða með tæplega eitt þúsund í rekstri í sumar.

“Íslensk ferðaþjónusta hefur tekið hratt við sér á síðustu mánuðum eftir að við sáum fyrir endann á faraldrinum. Velta Kynnisferða var á síðasta ári kr. 11,5 milljarðar og í sumar munu yfir 500 manns starfa hjá okkur. Rekstur félagsins hefur breyst mikið eftir sameiningu við Eldey TLH og Activity Iceland og er félagið orðið afar fjölbreytt ferðaþjónustufyrirtæki. Við erum gríðarlega ánægð með að fá Þóru, Ófeig og Hilmar inn í framkvæmdastjórnarteymið okkar. Stefna félagsins er að veita viðskiptavinum okkar afar fjölbreytta þjónustu með áframhaldandi áherslu á gæði og öryggismál, ásamt framúrskarandi þjónustu og gera þannig upplifun okkar gesta sem allra besta þegar þeir heimsækja Ísland,“ segir Björn Ragnarsson forstjóri Kynnisferða, í tilkynningu.

Nýtt efni

Vorið 2021, stuttu áður en Play fór í loftið í fyrsta sinn, efndi félagið til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Í kjölfarið voru bréfin skráð á First North Growth í Kauphöllinni en um þann markað gilda ekki eins strangar reglur og Aðalmarkað Nasdaq. Í tengslum síðustu hlutafjáraukningu, sem lauk í apríl síðastliðnum, var …

Viðkiptastríð vesturveldanna og Kína heldur áfram að þyngjast því fyrr í dag gaf Evrópusambandið út að 38,1 prósent innflutningstollar yrðu lagðir á kínverska rafbíla frá og með næsta mánuði. Sú hækkun bætist við þann 10 prósent toll sem í dag ríkir á innflutning rafbíla frá Kína til aðildarríkja ESB. Þessi viðbótartollur hefur verið yfirvofandi síðustu …

Það var í júní 2014 sem breska lággjaldaflugfélagið Flybe, sem nú er gjaldþrota, hóf áætlunarflug til Íslands frá Birmingham. Flugleiðin stóð ekki undir væntingum stjórnenda Flyby og var lögð niður eftir níu mánuði. Þá tók Icelandair við keflinu og hélt úti tíðum ferðum milli Íslands og þessarar næstfjölmennustu borgar Bretlands fram í ársbyrjun 2018. Síðan …

Í Bandaríkjunum eru lestarsamgöngur ekki eins góðar og í Evrópu og þurfa þeir sem ætla að sækja komandi landsfundi Demókrata og Repúblikana annað hvort að keyra eða fljúga á fundarstað. Af þeim sökum hefur bandaríska flugfélagið United Airlines bætt við 118 flugferðum til og frá Chicago í ágúst í tilefni af landsfundi Demókrata. Repúblikanar hittast …

Gistináttagjald upp á 400 krónur (2,7 evrur) verður lagt á í Færeyjum frá og með október á næsta ári. Um leið verða allir þeir sem koma til eyjanna með skemmtiferðaskipum að greiða 1.300 króna gjald (9 evrur). Allar tekjur af þessari nýju gjaldtöku renna í sérstakan náttúruverndarsjóð að því segir í tilkynningu. Sá sjóður verður …

Talning á brottfararfarþegum á Keflavíkurflugvelli gefur vísbendingu um að erlendum ferðamönnum hér á landi hafi fækkað um tvö prósent í nýliðnum maí í samanburði við sama tíma í fyrra. Þróunin var hins vegar mjög ólík á milli þjóðerna. Þannig jókst straumurinn hingað frá Kanada umtalsvert á milli ára á meðan ferðamönnum frá Ísrael og Rússlandi …

Það seldust 1.259 nýir Tesla bílar á Íslandi árið 2022 og í fyrra voru þeir nærri þrefalt fleiri eða 3.471. Veltan jókst ekki í takt við söluna því tekjur bandaríska rafbílaframleiðands af hverjum nýjum bíl hér á landi drógust saman um 17 prósent samkvæmt útrekningum FF7 sem byggja á ársreikningi Tesla Motors Iceland ehf. Þetta …

Það voru 155 þúsund útlendingar sem innrituðu sig í flug frá Keflavíkurflugvelli í maí en þessi talning er notuð til að meta ferðamannastrauminn hingað til lands. Í maí í fyrra voru erlendu brottfararfarþegarnir 158 þúsund og 165 þúsund í maí 2018 þegar þeir voru flestir. Það vantaði því sex prósent fleiri farþega til að jafna …