Samfélagsmiðlar

Fleiri sýna flugmannsstöðum áhuga

Icelandair auglýsir nú eftir flugmönnum fyrir innanlands- og millilandaflug félagsins.

Þegar Icelandair auglýsti eftir flugmönnum í febrúar sl. bárust ríflega 100 umsóknir og þar af hátt í fjörutíu frá flugstjórum og flugmönnum Play. Sjö þeirra fengu vinnu hjá Icelandair fyrir nýliðna sumarvertíð og 14 til viðbótar hafa þegið starf hjá keppinautnum nú í haust.

Icelandair auglýsti aftur eftir flugmönnum í lok síðustu viku og segir Guðni Sigurðsson, talsmaður Icelandair, að viðtökur hafa verið góðar og í samræmi við væntingar. Hann vill þó ekki upplýsa um hversu margar umsóknir hafa borist en ekki liggur fyrir hversu margir verða ráðnir úr hópi umsækjenda.

Í því samhengi má rifja upp viðtal Túrista við Hauk Reynisson, flugrekstrarstjóra Icelandair, sem birt var í júlí sl. Þar sagði Haukur að hópur flugmanna félagsins hafi í heimsfaraldrinum fengið tímabundið leyfi frá störfum til að sækja á önnur mið. Hluti þessa fólks er svo væntanlegur til starfa hjá Icelandair á ný á næstunni og það hefur áhrif á hversu margir nýir flugmenn verða ráðnir núna.

Kostur að kunna á Airbus

Wow Air nýtti aðeins Airbus þotur í sinni útgerð og það hefur Play líka gert. Icelandair tekur svo á móti fyrstu Airbus þotunum sínum undir lok næsta árs og í fyrrnefndu viðtali sagði flugrekstrarstjóri félagsins að reynsla af evrópsku flugvélunum muni klárlega vinna með umsækjendum síðar meir.

„Við erum ekki með marga flugmenn í dag sem hafa flogið Airbus og þannig reynsla mun því vinna með umsækjendum þegar undirbúningur fyrir komu Airbus þotanna hefst á næsta ári.“

Nýtt efni

Kínverjar eru leiðandi í smíði rafbíla, sem taldir eru mikilvægir vegna nauðsynlegra orkuskipta í samgöngum. Hinsvegar er Kína enn mjög háð brennslu kola, nærri 60% rafmagns í landinu er framleitt með kolum og það er enn verið að auka kolanám í landinu. Auk þess sem flutt er inn mikið af olíu og gasi. Jafnhliða er …

Það vour 1.299 bílar skráðir nýir á götuna hér á landi fyrstu þrjár vikurnar í júní og þar af 986 á vegum bílaleiga. Það jafngildir því að 24 prósent nýrra ökutækja fór til einstaklinga en á sama tíma í fyrra var hlutfallið 38 prósent samkvæmt tölum Bílgreinasambandsins sem ná til 23. júní. Þessar fyrstu þrjár …

Það voru þrjú norræn alþjóðaflugfélög sem hófu flugrekstur í Covid-faraldrinum. Hér á landi var það Play en Flyr og Norse í Noregi. Öll þrjú leigðu árið 2021 þotur á lægra verði en áður hafði þekkst og efndu til hlutafjárútboða meðal fagfjárfesta og almennings. Í byrjun síðasta árs varð Flyr gjaldþrota en rekstur þess byggði á …

Ein árangursríkasta loftslagsaðgerð síðari ára á Íslandi er líklega sú að banna urðun lífræns úrgangs. Þetta bann tók gildi í upphafi árs 2023 og árangurinn hefur ekki látið á sér standa. Smám saman hafa jákvæðar tölur verið að berast, sem gefa tilefni til bjartsýni. Það er semsagt hægt að ná árangri í loftslagsmálum, þótt margir …

Barselóna er ein vinsælasta ferðamannaborg Evrópu en óþol íbúa vegna ágangsins hefur farið vaxandi á síðustu árum - ekki síst vegna húsnæðisvanda ungs fólks sem ekki getur keppt við ferðaþjónustuna í leiguverði. Fyrri borgaryfirvöld hættu útgáfu nýrra leyfa til útleigu og lokað mörgum ferðamannaíbúðum en nú eru í farvatninu enn meiri breytingar. Airbnb og öðrum …

Í Svíþjóð kalla sumarsólstöður, eða Midsommar, á mikil hátíðarhöld þar sem síld og snaps hafa lengstum verið í aðalhlutverki. Sölutölur sænskra kaupmanna sýna þó að vinsældir síldarinnar dala ár frá ári og nú er svo komið að salan hefur helmingast frá árinu 2008. Frá þessu greinir Sænska ríkisútvarpið. Skýringin á þessari þróun liggur í bragðlaukum …

Ferðahópur á Þingvöllum

Alþingi hefur samþykkt tillögu til þingsályktunar, sem ferðamálaráðherra lagði fram í apríl, um ferðamálastefnu og aðgerðaáætlun til 2030. Öðlast þingsályktunin þegar gildi en mótun stefnunar var sett á ís þegar Covid-faraldurinn hófst en þráðurinn var tekinn upp að nýju í fyrra. Þá skipaði ráðherra ferðamála, Lilja Alfreðsdóttir, sjö starfshópa til að fara í verkið og komu meira …

Ásgeir Baldurs, framkvæmdastjóri Arctic Adventures

Arctic Adventures er eitt stærsta fyrirtæki landsins í ferðaþjónustu og hefur verið að stækka starfssvið sitt, síðast með kaupum á Special Tours, sem sinnir skoðunarferðum á slóðum hvala og lunda, auk þess að reka Hvalasafnið (Whales of Iceland) í Reykjavík.  Ásgeir Baldurs tók við starfi forstjóra Arctic Adventures fyrir rúmu ári, þegar margir bundu vonir við …