Samfélagsmiðlar

Gera ráð fyrir lengri og annasamari sumarvertíð hér á landi

Boeing 757 þota á vegum Delta á Keflavíkurflugvelli. Félagið nýtir þess háttar mjóþotur í Íslandsflugið frá Detroit og Minneapolis/St Paul í sumar en breiðþotur í flugið frá New York. MYND: DELTA

„Ísland er einstaklega vinsæll áfangastaður meðal viðskiptavina Delta og þess vegna aukum við sætaframboðið. meirihluti farþega í Íslandsflugi Delta séu ferðamenn frá Norður-Ameríku. Delta hefur flutt rúmlega 950 þúsund farþega í fluginu til Íslands frá því við hófum starfsemina árið 2011. Okkur finnst alltaf að sumarvertíðin sé byrjuð með fyrstu ferð ársins frá New York til Íslands “ segir Matteo Curcio, yfirmaður Delta í Evrópu, í tilefni af fyrstu áætlunarferð félagsins til Keflavíkurflugvallar á þessari vertíð fyrr í dag.

Þota félagsins kom frá New York en þetta er þrettánda árið sem bandaríska flugfélagið heldur úti áætlunarflugi frá stórborginni til Íslands. Í ár verður framboðið meira því breiðþotur verða nýttar allt tímabilið.

Í maí hefst svo flug Delta frá Detroit og í júní frá Minneapolis/St Paul líkt og áður. Flogið verður daglega til New York og Detroit og fimm sinnum í viku til Minneapolis/St Paul.

Yfir háannatímann verða 7.600 sæti í boði í 38 ferðum hverri viku með vélum Delta milli Íslands og Bandaríkjanna að því segir í tilkynningu. Þar kemur fram að meirihluti farþega í Íslandsfluginu eru ferðamenn frá Norður-Ameríku og aðeins 3 af hverjum 10 búa í borgunum þremur sem flogið er beint frá til Íslands. Hinir fljúga þá fyrst með Delta innan Norður-Ameríku eða Suður-Ameríku áður en flogið er til Íslands frá New York, Detroit eða Minneapolis/St Paul.

„Delta hefur flutt rúmlega 950 þúsund farþega í fluginu til Íslands frá því við hófum starfsemina árið 2011. Okkur finnst alltaf að sumarvertíðin hjá Delta sé byrjuð með fyrstu ferð ársins frá New York til Íslands,“ segir Curcio yfirmaður Delta í Evrópu að lokum.

Nýtt efni

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …

Farþegar á leið til New York frá Róm, París, Ósló, London, Berlín eða Aþenu geta flogið beint með norska lágfargjaldaflugfélaginu Norse Atlantic. Í mörgum tilfellum er félagið með ódýrustu sætin á þessum leiðum og keppir því við íslensku flugfélögin um þá farþega sem vilja komast á milli fyrir sem minnst og setja það ekki fyrir …

„Tilgangurinn er að sýna hvað höfuðborgarsvæðið hefur að bjóða í ferðaþjónustu og byggja upp þekkingu meðal þeirra sem í henni starfa," sagði Inga Hlín Pálsdóttir, framkvæmdastjóri Markaðsstofu höfuðborgarsvæðisins, þegar FF7 hitt hana skömmu eftir að sýningin HITTUMST var opnuð í Hafnarhúsinu í dag. Nokkur hópur var þegar kominn að skoða það sem í boði er …

Hilton-hótelkeðjan hefur gert samning um byggingu og rekstur tveggja hótela hér á landi í samstarfi við Bohemian Hotels ehf. Stefnt er að því að opna það fyrra við Hafnarstræti á Akureyri næsta sumar en þar verða 70 herbergi og mun hótelið bera heitið Skáld Hótel Akureyri. Seinna hótelið opnar við Bríetartún, við hlið Frímúrarahallarinnar í …

Flugfélagið Play hefur hafið miðasölu á flugi til Cardiff í Wales og er þetta gert vegna mikils áhuga á leikjum íslenska karlalandsliðsins í knattspyrnu gegn Wales í Þjóðadeildinni sem fara fram næstkomandi haust.  Þetta kemur fram í tilkynningu. Íslenska liðið mætir liði Wales á Laugardalsvelli 11. október en liðin mætast aftur á heimavelli Wales í Cardiff …

Í þeirri viðleitni að hemja troðningstúrisma hafa borgaryfirvöld í Amsterdam ákveðið að leyfa ekki byggingu fleiri hótela í miðborginni. Þrátt fyrir að kröfur hafi verið hertar í borginni gagnvart nýbyggingum hótela þá eru yfir 20 hótel nú á teikniborðinu, segir NL Times. Takmörkunin nær auðvitað ekki til þeirra hótela sem þegar hafa verið samþykkt. Túristar …

Como-vatn á Langbarðalandi dregur til sín um 1,4 milljónir ferðamanna á ári - og í glæsihúsum við vatnið hefur margt frægt og ríkt fólk athvarf. Meðal þeirra sem eiga hús þarna eru George Clooney, Donnatella Versace og Richard Branson. Kannski er það ekki síst efnaða fólkið sem orðið er þreytt á átroðningi - að venjulegir …

Allt frá því að Play var skráð á hlutabréfamarkað sumarið 2021 og fram til ársloka 2022 var Fiskisund ehf. stærsti hluthafinn í Play með 8,6 prósenta hlut. Fyrir Fiskisundi fóru þau Kári Þór Guðjónsson, Halla Sigrún Hjartardóttir og Einar Örn Ólafsson, sem lengi var stjórnarformaður flugfélagsins en settist í forstjórastólinn um síðustu mánaðamót. Einar Örn átti einnig …