Samfélagsmiðlar

Hagnaðurinn tvöfaldaðist á milli ára

Björn Ragnarsson, forstjóri Kynnisferða. MYND: ICELANDIA


Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra.

„Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. Þetta var ár samþættingar eftir sameiningu Kynnisferða og Eldeyjar þar sem allir starfsmenn lögðust á eitt. Okkar megin áhersla er þjónustuupplifun gesta okkar. Þrátt fyrir áframhaldandi krefjandi aðstæður með yfirvofandi jarðhræringum þá lítum við björtum augum til framtíðar og erum viss um að ferðamenn munu áfram vilja heimsækja og njóta okkar frábæra lands,“ segir Björn Ragnarsson, forstjóri
Kynnisferða, í tilkynningu.

Samstæða Kynnisferða samanstendur af ýmis konar ferðaþjónustu undir vörumerkinu Icelandia, þar á meðal jökla- og hálendisgöngur, fjórhjóla- og vélsleðaferðir, sérsniðnar ævintýraferðir og hálendisferðir á breyttum jeppum. Einnig rekur félagið einn stærsta og nýjasta hópbifreiðaflota landsins og býður upp á dagsferðir, sérferðir ýmiskonar og starfrækir Flugrútuna.

Bílaleiga Kynnisferða hefur sérleyfi fyrir Enterprise Rent-A-Car á Íslandi og er með hátt í 1.000 bíla í rekstri yfir sumartímann.

Til viðbótar við þetta standa Kynnisferðir undir um rúmlega 30 prósent af leiðarkerfi Strætó BS. á höfuðborgarsvæðinu og sinnir gámaflutningum og eldsneytisflutningum undir vörumerkinu Garðaklettur.

Í tilkynningu segir jafnframt að Kynnisferðir hafa markað sér skýra stefnu að sjálfbærum rekstri og hefur félagið m.a. samið við Vaxa Technologies um kolefnisjöfnun dagsferða og Flugrútunnar auk þess sem innleiðing orkuskipta er hafin af fullum krafti í flota félagsins. Þá hefur félagið nýlega unnið útboð Strætó BS. til næstu 8 ára þar sem orkuskipti munu fara fram á öllum flota félagsins á
samningstímanum.

Nýtt efni

Vorið 2021, stuttu áður en Play fór í loftið í fyrsta sinn, efndi félagið til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Í kjölfarið voru bréfin skráð á First North Growth í Kauphöllinni en um þann markað gilda ekki eins strangar reglur og Aðalmarkað Nasdaq. Í tengslum síðustu hlutafjáraukningu, sem lauk í apríl síðastliðnum, var …

Viðkiptastríð vesturveldanna og Kína heldur áfram að þyngjast því fyrr í dag gaf Evrópusambandið út að 38,1 prósent innflutningstollar yrðu lagðir á kínverska rafbíla frá og með næsta mánuði. Sú hækkun bætist við þann 10 prósent toll sem í dag ríkir á innflutning rafbíla frá Kína til aðildarríkja ESB. Þessi viðbótartollur hefur verið yfirvofandi síðustu …

Það var í júní 2014 sem breska lággjaldaflugfélagið Flybe, sem nú er gjaldþrota, hóf áætlunarflug til Íslands frá Birmingham. Flugleiðin stóð ekki undir væntingum stjórnenda Flyby og var lögð niður eftir níu mánuði. Þá tók Icelandair við keflinu og hélt úti tíðum ferðum milli Íslands og þessarar næstfjölmennustu borgar Bretlands fram í ársbyrjun 2018. Síðan …

Í Bandaríkjunum eru lestarsamgöngur ekki eins góðar og í Evrópu og þurfa þeir sem ætla að sækja komandi landsfundi Demókrata og Repúblikana annað hvort að keyra eða fljúga á fundarstað. Af þeim sökum hefur bandaríska flugfélagið United Airlines bætt við 118 flugferðum til og frá Chicago í ágúst í tilefni af landsfundi Demókrata. Repúblikanar hittast …

Gistináttagjald upp á 400 krónur (2,7 evrur) verður lagt á í Færeyjum frá og með október á næsta ári. Um leið verða allir þeir sem koma til eyjanna með skemmtiferðaskipum að greiða 1.300 króna gjald (9 evrur). Allar tekjur af þessari nýju gjaldtöku renna í sérstakan náttúruverndarsjóð að því segir í tilkynningu. Sá sjóður verður …

Talning á brottfararfarþegum á Keflavíkurflugvelli gefur vísbendingu um að erlendum ferðamönnum hér á landi hafi fækkað um tvö prósent í nýliðnum maí í samanburði við sama tíma í fyrra. Þróunin var hins vegar mjög ólík á milli þjóðerna. Þannig jókst straumurinn hingað frá Kanada umtalsvert á milli ára á meðan ferðamönnum frá Ísrael og Rússlandi …

Það seldust 1.259 nýir Tesla bílar á Íslandi árið 2022 og í fyrra voru þeir nærri þrefalt fleiri eða 3.471. Veltan jókst ekki í takt við söluna því tekjur bandaríska rafbílaframleiðands af hverjum nýjum bíl hér á landi drógust saman um 17 prósent samkvæmt útrekningum FF7 sem byggja á ársreikningi Tesla Motors Iceland ehf. Þetta …

Það voru 155 þúsund útlendingar sem innrituðu sig í flug frá Keflavíkurflugvelli í maí en þessi talning er notuð til að meta ferðamannastrauminn hingað til lands. Í maí í fyrra voru erlendu brottfararfarþegarnir 158 þúsund og 165 þúsund í maí 2018 þegar þeir voru flestir. Það vantaði því sex prósent fleiri farþega til að jafna …