Samfélagsmiðlar

Flugleiðahótel hf. og Icelandair Hotels fá nýtt heiti

Vörumerki Iceland Hotel Collection by Berjaya sem áður hét Icelandairhotels og var í eigu Flugleiðahótela hf.

Þegar hið malasíska Berjaya Land Berhard keypti Icelandairhótelin var gert samkomulag við fyrri eigendur, Icelandair Group, um áframhaldandi en tímabundna notkun á vörumerkinu. En þetta næststærsta hótelfélag landsins rekur í heildina þrettán hótel í Reykjavík og á landsbyggðinni, undir nokkrum ólíkum vörumerkjum.

Og nú eru hótelin ekki lengur tengd flugfélaginu því nafni félagsins hefur verið breytt úr Flugleiðahótel hf. í Iceland Hotel Collection by Berjaya.

Í fréttatilkynningu segir að nýtt nafn sé skírskotun í safn þeirra fjölbreyttu hótelvörumerkja sem Berjaya starfrækir hérlendis, bæði þau sem eru rekin undir eigin vörumerki eða líka þau sem félagið rekur í sérleyfissamningi við Hilton Worldwide.

Nafni hótelkeðju Icelandair Hotels hefur því verið breytt í Berjaya Iceland Hotels en heiti hótela innan keðjunnar haldast óbreytt en vísa áfram í nærumhverfi og sérstöðu hvers hótels, samanber Reykjavík Natura, Reykjavík Marina, Hérað, Akureyri hótel og Mývatn hótel.

Við nýja keðju Berjaya Iceland Hotels bætist jafnframt við hótel félagsins á Höfn í Hornafirði, sem áður var rekið undir merkjum Hótel Eddu, en hefur nú verið endurbætt til að uppfylla auknar gæðakröfur í samræmi við önnur hótel Berjaya Iceland Hotels.

Önnur hótel sem heyra undir Iceland Hotel Collection by Berjaya en eru rekin í samstarfi við Hilton eru Hilton Reykjavík Nordica, Canopy by Hilton Reykjavik, Konsúlat Reykjavík Hotel – Curio Collection by Hilton og Iceland Parliament Hotel – Curio Collection by Hilton sem áformað er að opna nú í haust. Auk á hótelfélagið Alda Hotel Reykjavik og sumarhótelin Hótel Edda á Akureyri og Hótel Edda Egilsstöðum.

Iceland Hotel Collection by Berjaya starfrækir áfram sameiginlega aðalskrifstofu í Reykjavík og segir í tilkynningu að starfsfólkið þar beri ábyrgð á hámörkun samlegðar ólíkra eininga í rekstri félagsins og samstarfi við erlenda samstarfsaðila, m.a. eigendur félagsins í Kuala Lumpur í Malasíu, samstarfsaðila félagsins um sérleyfissamninga Hilton Worldwide, ásamt umsýsluaðilum að sölu hótelanna sem staðsettir eru ýmist hérlendis eða erlendis.

Önnur hótel í eigu sama aðila eru starfrækt víða um heim: í Malasíu, Japan, Sri Lanka, Víetnam, á
Seychelles eyjum, Filippseyjum og í London, Bretlandi.

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …