Samfélagsmiðlar

Í landi danskra rússíbana

Það er aðeins í útlöndum sem við Íslendingar getum svalað þörfinni fyrir rússíbanareið. Á Jótlandi er nokkur þannig frambærileg tívolítæki að finna.

Eitt af markmiðum flestra í sumarfríinu er að gleyma öllu amstrinu heima fyrir. Fáar leiðir eru jafn árangursríkar til að ná þessu marki eins og að setjast uppí rússíbana. Enda ómögulegt annað en að einbeita sér að núinu þegar maður þeysist hátt upp í loft, í hringi og jafnvel afturábak. Þeir sem hyggja á ferðalag til Danmerkur í sumar og vilja vera öruggir um að ná að kúpla sig út í smástund ættu að gefa Jótlandi auga enda er úrvalið af hraðskreiðum tívolítækjum gott á þeim slóðum.

Sá fimmti besti í heimi

Það kann að skjóta skökku við að í litlum bæ á austurhluta Jótlands, nánar tiltekið Djursland, sé að finna rússíbana sem kjörinn hefur verið sá fimmti besti í heimi. Tækið, sem gengur undir nafninu Piraten, kostaði rúman milljarð íslenskra króna og er það stærsta og hraðskreiðasta sinnar tegundar í Danmörku. Þessi stóra fjárfesting hefur greinilega borgað sig því í sumar ætla þeir í Djursland að taka í gagnið vatnsrússíbana sem mun verða sá stærsti í Evrópu.

Í skógi einum norðan við Álaborg stendur hraðskreiðasti trérússibani landsins. Fårup garðurinn ætti því að vera heimsóknarinnar virði.

Leikið með kubba

Merki Legó er haldið hátt á lofti í bænum Billund eins og sést best í hinum vinsæla skemmtigarði sem kenndur er við kubbaframleiðandann. Fyrir utan hefðbundin tívolítæki er þar að finna verk fólks sem náð hefur mikilli færni í byggja úr Legókubbum. Sá hluti garðsins gefur honum sérstakan sjarma og gerir rússíbanareið ekki eins aðkallandi. Í Lalandia garðinum, sem er í næsta nágrenni við Lególand, er hægt að renna sér niður í mót á sundfötunum einum fata. Sem er ekki síðri leið til að gleyma öllu stressinu heima. 

Þessi grein er skrifuð í samstarfi við:

 

 

 

TENGDAR GREINAR: Íslendingar á heimavelli á JótlandiKofasæla á Jótlandi
TILBOÐ: Ódýrt hótel í Kaupmannahöfn

Mynd: Visit Danmark / Mads Armgaard

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …