Samfélagsmiðlar

Allt að þrefalt lengri bið í Keflavík en á Kastrup

Meðalbiðtíminn við öryggisleitina í Keflavík er mun lengri en á Kastrup.

Flugfarþegar þurfa að jafnaði að bíða í sjö til tíu mínútur við öryggishliðið á Keflavíkurflugvelli á meðan biðin á Kastrup í Kaupmannahöfn er rúmar þrjár mínútur að meðaltali, samkvæmt upplýsingum Túrista frá flugstöðvunum.

Á Gardermoen í Osló komast 95 prósent farþega í gegnum öryggisleitina á minna en 5 mínútum og fimm prósent þurfa í mesta lagi að bíða í kortér. Tölur um meðalbiðtíma eru ekki fáanlegar hjá Norðmönnunum en út frá þessum upplýsingum má álykta að biðin á Gardermoen sé, líkt og á Kastrup, mun styttri en í Keflavík.

Hjördís Guðmundsdóttir, upplýsingafulltrúa Isavia, sem rekur flugvöllinn í Keflavík, segir að biðin þar sé oftar en ekki minni en geti líka verið lengri. Hún segir Keflavíkurflugvöll hafa sett sér markmið um að biðtíminn verði ekki lengri en 7-10 mínútur. En nýlega var bætt við hliðum í vopnaleitina til að koma til móts við aukna umferð í sumar.

Sérstakt fjölskylduhlið

Í Kaupmannahöfn hefur biðin við öryggisleitina minnkað jafnt og þétt síðustu ár. Meðal annars með tilkomu sérstakra hliða fyrir fjölskyldur sem stytta biðina fyrir þá sem ferðast með börn. Túrista er ekki kunnugt um að fleiri flugvellir bjóði uppá þessa sérþjónustu en það væri óskandi ef aðstandendur Keflavíkurflugvallar myndu fylgja þessu frumkvæði dönsku starfsbræðra sinna.

NÝJAR GREINAR: Ferðaminningar Guðrúnar Helgadóttur
TILBOÐ: Kaupmannahöfn: Hotel Sct Thomas – 10% afsláttur fyrir lesendur Túrista

Mynd: Kastrup flugvöllur – Cph.dk

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …