Samfélagsmiðlar

Hingað er ferðinni heitið í vetur

Til þessara borga verður beint flug frá Keflavík næstu mánuði.

Washington er eini nýi áfangastaðurinn sem flogið verður beint til héðan í vetur.
Umferðin um Keflavíkurflugvöll minnkar um helming á veturna. Áfangastöðunum sem við getum flogið til beint fækkar því töluvert og erlendu flugfélögin sem hingað fljúga á sumrin láta sig líka öll hverfa, nema SAS.

Þegar dagskrá Icelandair og Iceland Express fyrir komandi vetur er skoðuð kemur í ljós að höfuðborg Bandaríkjanna er eina nýja borgin á listunum. En Icelandair hóf þangað flug í vor og heldur því áfram í vetur.

Meðal annarra breytinga á vetraráætlun félagsins er daglegt flug til New York og fleiri ferðir til Seattle, Parísar og Kaupmannahafnar.

Það gleður svo væntanlega þá sem ætla til Manchester og Glasgow að í stað sameinaðs flugs til þessara borga verður nú flogið þangað beint, allt að þrisvar í vikur. Flugi til Munchen verður haldið áfram eftir áramót líkt og gert var í fyrra.

Iceland Express mun fljúga daglega til Kaupmannahafnar og London í vetur ásamt þremur vikulegum ferðum til New York og tveimur til Berlínar. Í haust verður einnig flogið til Oslóar, Varsjár og Alicante.

SAS heldur uppteknum hætti og flýgur héðan til Oslóar.

Það er von til þess að nýjungarnar verði fleiri á sumardagskrá félaganna því nú þegar hefur Icelandair tilkynnt um flug frá og með 10. maí til bandarísku borgarinnar Denver.

TENGDAR GREINAR: Sýna vetrarflugi til Íslands ekki áhugaMesta aukningin á Keflavíkurflugvelli
TILBOÐ: Kaupmannahöfn: Hotel Sct Thomas – 10% afsláttur fyrir lesendur Túrista

Mynd: Jake McGuire

Nýtt efni

„Afkoma fyrsta ársfjórðungs var í takt við væntingar okkar en rekstrarniðurstaðan í janúarmánuði litaðist af áhrifum alþjóðlegrar umfjöllunar um eldgos á Reykjanesi. Við nýttum þann mikla sveigjanleika sem félagið býr yfir til að laga sætaframboð að markaðsaðstæðum og jukum fjölda tengifarþega um 48 prósent með aukinni áherslu á þann markað þar sem markaðurinn til Íslands …

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …