Samfélagsmiðlar

Ferðum fjölgar um 1 prósent með tilkomu Easy Jet

Fyrirtækið verður sjöunda umsvifamesta flugfélagið á Keflavíkurflugvelli í brottförum talið.

Það voru átta erlend flugfélög, ásamt Icelandair og Iceland Express, sem héldu uppi millilandaflugi héðan síðastliðið sumar. Útlit er fyrir að þau muni öll snúa tilbaka á næsta ári og fjöldi ferða verði svipaður og áður. Í gær bættist hið breska Easy jet við hópinn og ætlar félagið að fljúga hingað þrisvar sinnum í viku frá London í vor og sumar en ekki hefur verið tekin ákvörðun um vetrarflug félagsins.

Miðað við þennan fjölda ferða þá fjölgar brottförum farþegaþota frá Keflavíkurflugvelli um rúmlega eitt prósent, yfir sumarmánuðina, með tilkomu Easy jet samkvæmt útreikningum Túrista sem byggðir eru á upplýsingum um brottfarir á heimasíðu flugvallarins. Þegar aðeins er litið á flugleiðina Keflavík til London þá eykst framboðið um nærri 12 prósent þegar Easy jet hefur flug. Eða úr 26 ferðum í 29 verði ferðir Icelandair og Iceland Express jafn margar á næsta ári og þær voru síðastliðið sumar.

Umsvifamestu flugfélögin í Keflavík

Með þremur flugferðum í viku þá verður umfang starfsemi Easy Jet hér á landi jafn mikið og þýska flugfélagsins German Wings sem flýgur hingað þrisvar í viku. Þessi tvö félög deila því sjöunda sætinu yfir umsvifamestu flugfélögin á Keflavíkurflugvelli eins og sjá má í listanum hér að neðan:

Nr.FélagCa.fjöldi brottfara á viku
1.Icelandair185
2.Iceland Express70
3.Airberlin10
4-5.Delta og SAS5
6.Lufthansa4
7 – 8.Easy Jet og German Wings3
9. til 11.Air Greenland, Niki og Transavia2

 

 

 

 

 

 

Ódýrari fargjöld

Kynningarverð Easy Jet á flugsætum til Lundúna er töluvert lægra en það sem Iceland Express og Icelandair bjóða um þessar mundir. Því er útlit fyrir að með tilkomu félagsins verði ódýrara að fljúga til Bretlands á næsta ári. Þeir sem ætla að bóka hjá breska félaginu ættu þó að hafa í huga að flug þess frá London til Keflavíkur fer á loft um klukkan sjö á morgnana. Farþegar þurfa því að koma sér út á flugvöllinn í Luton um miðja nótt.

TILBOÐ: Hótel í Kaupmannahöfn: Tryggðu þér lægsta verðið og frían morgunmat
TENGDAR GREINAR: Íslandsflug Airberlin í föstum skorðumSýna vetrarflugi til Íslands ekki áhuga

Mynd: Túristi

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …