Samfélagsmiðlar

Stundvísitölur: Iceland Express í góðum gír

klukka

Af rúmlega 140 ferðum Iceland Express til og frá landinu í maí þá seinkaði aðeins einni. Hjá Icelandair fóru vélarnar á réttum tíma í níu tilvikum af hverjum tíu.

Á fyrri hluta maímánaðar voru allar ferðir Iceland Express á réttum tíma. Seinni tvær vikurnar voru allar brottfarir á tíma og aðeins einni komu seinkaði.

Ferðir Icelandair frá landinu eru nær alltaf á tíma en komutímar félagsins á seinni hluta maímánaðar stóðust hins vegar aðeins í rúmlega sjötíu prósent tilvika. Það er því töluverður mismunur á stundvísi brottfara og koma. Félagið fór rúmlega sex hundruð ferðir til og frá Keflavíkurflugvelli á seinni hluta mánaðarins en Iceland Express rúmlega sjötíu.

Þar sem WOW air fór aðeins eina ferð á tímabilinu, 15. til 31. maí, er fyrirtækið ekki hluti af stundvísitölum Túrista að þessu sinni. Það verður hins vegar tekið með í reikninginn næst. Þess má þó geta að þær þrjár ferðir sem félagið hefur farið frá Keflavík til þessa hefur öllum seinkað.

Stundvísitölur Túrista, 15. til 31. maí (í sviga eru niðurstöður fyrri hluta maí).

15. – 31. maí.

Hlutfall brottfara á tímaMeðalseinkun brottfaraHlutfall koma á tíma
Meðalseinkun komaHlutfall ferða á tíma
Meðalbið alls
Icelandair91% (90%)2 mín (3 mín)71% (88%)5 mín (2 mín)81% (88%)4 mín (2 mín)
Iceland Express100% (100%)0 mín (0 mín)97% (100%)1 mín (0 mín)99% (100%)

0,5 mín (0 mín)

Um útreikningana: Daglega reiknar Túristi út hversu mikill munur er á áætluðum komu- og brottfaratímum og þeim tímasetningum sem gefnar eru upp fyrir lendingar og flugtak á heimasíðu Keflavíkurflugvallar. Þar sem seinkun um korter telst vera innan skekkjumarka í fluggeiranum þá eru fimmtán mínútur dregnar frá öllum seinkunum. Flug sem tefjast um minna en stundarfjórðung teljast vera á áætlun.

Fylgstu með Túrista á Facebook

NÝJAR GREINAR: Gera Bandaríkjamenn strangari kröfur hér á landi?Ferðaminningar Arnars Eggerts Thoroddsen
TENGDAR GREINAR: Iceland Express alltaf á tíma

Mynd: Gilderic/Creative Commons

Nýtt efni

Play mun fækka flugferðunum sínum til Norður-Ameríku um fjórðung í vetur í samanburði við þann síðasta líkt og FF7 greindi frá. Til viðbótar hefur félagið gert breytingar á flugáætlun sinni til Evrópu. Í sumum tilfellum fjölgar ferðunum en þeim fækkar í öðrum. Þannig gerir áætlunin fyrir september ráð fyrir tíu prósent færri ferðum en í …

Play er með fjóra áfangastaði Bandaríkjunum og einn í Kanada og býður félagið nú upp á daglegar ferðir til þeirra allra nærri allt árið um kring. Yfir vetrarmánuðina hefur Play þó dregið úr framboði en næsta vetur verður niðurskurðurinn meiri en áður. Næstkomandi nóvember er aðeins reiknað með 99 brottförum frá Keflavíkurflugvelli til Bandaríkjanna og …

Nú í vikunni hafa mælingar í Noregi og Bandaríkjunum sýnt að verðlag í þessum tveimur löndum hjaðnar hraðar en greinendur höfðu reiknað með. Það sama er upp á teningnum í Svíþjóð en í morgun birti hagstofan þar í landi nýjar verðlagsmælingar sem sýna að verðbólga sl. 12 mánuði mælist nú 2,6 prósent. Ef vaxtakostnaður er …

Gengi hlutabréf í Icelandair hefur nú fallið um 61 prósent síðustu 12 mánuði og kostar hver hlutur í dag 86 aura. Í hlutafjárútboðinu sem efnt var til í september 2020, til að koma flugfélaginu í gegnum heimsfaraldurinn, var hluturinn seldur á 1 krónu. Stuttu eftir útboðið fór gengið eins langt niður og það er í …

Á fyrri helmingi ársins komu aðeins færri Bandaríkjamenn til Íslands en á sama tíma í fyrra þrátt fyrir tíðari flugferðir. Há verðbólga vestanhafs er væntanlega ein af skýringunum á þessum samdrætti enda hafa skuldsettir Bandaríkjamenn nú minna á milli handanna. Nú gæti hagur þess hóps vænkast því verðlag í Bandaríkjunum lækkaði meira í síðasta mánuði …

Vestanhafs er hefur ekkert flugfélag verið rekið með meiri hagnaði en Delta síðustu ár. Á nýafstöðnum öðrum ársfjórðungi, apríl til júní, voru tekjur félagsins hærri en nokkru sinni áður á þessum hluta árs en aftur á móti var kostnaðurinn líka hærri. Þar með lækkaði hagnaðurinn um 30 prósent á milli ára samkvæmt uppgjöri sem flugfélagið …

Þessa dagana er mikið rætt um samdrátt í íslenskri ferðaþjónustu miðað við síðasta ár en þá er einblínt á að vöxturinn haldi ekki áfram á sama hraða og hann hefur gert eftir heimsfaraldur. Ef bornar eru saman tölur um komur erlendra ferðamanna á fyrstu fimm mánuðum þessa árs miðað við sama tímabil 2019 sést að …

Það fóru 212 þúsund farþegar með erlend vegabréf í gegnum vopnaleitinni á Keflavíkurflugvelli í júní en þessi talning er notuð til að leggja mat á fjölda ferðamanna hér á landi. Í júní í fyrra var þessi hópur 20 þúsund farþegum fjölmennari og miðað við aukið flugframboð á milli ára þá mátti gera ráð fyrir viðbót …