Samfélagsmiðlar

Nú rukkar WOW air fyrir handfarangur sem er þyngri en 5 kíló

Þeir farþegar WOW air sem ferðast með lítinn farangur hafa hingað til komist hjá sérstöku töskugjaldi en varla mikið lengur. Um mánaðarmótin hækkuðu gjöldin og hámarksþyngdin lækkaði um helming. 

Þeir farþegar WOW air sem ferðast með lítinn farangur hafa hingað til komist hjá sérstöku töskugjaldi en varla mikið lengur. Um mánaðarmótin hækkuðu gjöldin og hámarksþyngdin lækkaði um helming.

Fyrir ári síðan rýmkuðu forsvarsmenn WOW air reglurnar um handfarangur og hækkuðu hámarksþyngdina úr átta í tíu kíló. Þá sagði upplýsingafulltrúi félagsins að ekki stæði til að rukka fyrir handfarangur.

Þann 1. október var reglunum hins vegar breytt og nú mega farþegar WOW air aðeins taka með sér handfarangurstöskur sem vega í mesta lagi 5 kíló. Kaupa þarf auka handfarangursheimild ef taskan er þyngri en hún má í mesta lagi vera 12 kíló eins og sjá má hér til hliðar. Gjaldið er 1.999 krónur ef flugtíminn er skemmri en fjórir tímar en annars er það 2.999 krónur. Þó aðeins ef heimildin er bókuð á netinu. Sá sem greiðir fyrir handfarangurinn á flugvellinum borgar 3.999 til 8.399 krónur fyrir hvern fluglegg samkvæmt gjaldskrá félagsins. Samkvæmt athugun Túrista takmarkar ekkert annað flugfélag á Keflavíkurflugvelli þyngd handfarangurs við fimm kíló. Í flestum tilfellum er hámarkið 10 kg.

Áfram má taka með sér fríhafnarpoka um borð án þess að greiða sérstaklega fyrir samkvæmt því sem segir á heimasíðu WOW air. Þar kemur einnig fram að farþegar sem keyptu farmiða fyrir síðustu mánaðarmót megi hafa með sér eina tösku í handfarangri að hámarki 10 kíló án þess að greiða þetta nýja aukagjald.

Innritaður farangur hækkar einnig

Líkt og Túristi greindi frá þá hækkaði þóknun WOW air fyrir innritaðan farangur úr 3.495 krónum í 3.999 krónur í lok sumars. Núna hefur gjaldið í lengri flugferðum verið hækkað upp í 4.999 krónur. Það á við um flug til Alicante, Barcelona, Mílanó, Róm, Salzburg og Vilníus. Farþegi sem innritar eina ferðatösku í flug til Spánar og tilbaka borgar því nærri tíu þúsund krónur aukalega.

NÝJAR GREINAR: Kostar minna að taka frá bílaleigubíl34 ferðir á 10 til 18 þúsund krónur fram til áramóta
TILBOÐ: 15% afsláttur á góðu hóteli í Kaupmannahöfn

SÉRVALIN HÓTEL Á VEGUM TABLET HOTELS:

BERLÍN: 15% AFSLÁTTUR Á THE DUDE Í NÓV.KÖBEN: NÓTTIN FRÁ 20 ÞÚSUND Á HOTEL 27FRANKFURT: 25HOURS FRÁ 13.000 KR.

 

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …