Samfélagsmiðlar

Mun meira Bandaríkjaflug en hinum Norðurlöndunum

chicago 2

Flugfarþegar hér á landi valið úr beinu flugi til 12 bandarískra flughafna Með tilkomu áætlunarflugs Icelandair til Chicago geta flugfarþegar hér á landi valið úr beinu flugi til 12 bandarískra flughafna. Frá stóru norrænu flugvöllunum er úrvalið miklu minna.
Í síðustu viku hófst áætlunarflug WOW air til Balitmore/Washington flugvallar í Bandaríkjunum og eftir nokkra daga fer Icelandair jómfrúarferð sína til Portland í Oregon fylki. Þar með verða starfræktar ellefu flugleiðir héðan til Bandaríkjanna. Sú tólfta bætist við í mars á næsta ári þegar Icelandair snýr aftur til O’Hare flugvallar í útjaðri Chicago borgar. Ekki er útilokað að fleiri flugvellir bætist við fljótlega því forsvarsmenn WOW air hafa sagt að þeir stefni á að bæta við fleiri áfangastöðum vestanhafs á næsta ári.

Finnar og Svíar miklu verr settir

Þetta mikla framboð á flugi héðan til Bandaríkjanna skipar Flugstöð Leifs Eiríkssonar í sérflokk á Norðurlöndum. Til að mynda er aðeins flogið til þriggja bandarískra flugvalla frá Vantaa í Helsinki, framboðið á Arlanda við Stokkhólm er helmingi minna en hér á landi og frá Ósló eru starfræktar sjö bandarískar flugleiðir. Frá Kaupmannahafnarflugvelli, stærstu flughöfn Norðurlanda, geta farþegar valið á milli áætlunarferða til átta bandarískra flugvalla. Keflavíkurflugvöllur er einnig eina norræna flughöfnin með beint flug til Logan flugvallar í Boston.

Til þessara bandarísku flugvalla er flogið beint frá Keflavíkurflugvelli:

Anchorage: Icelandair
Baltimore/Washington: WOW air
Boston Logan: Icelandair og WOW air
Chicago O’Hare: Icelandair (frá mars 2016)
Denver: Icelandair
John F. Kennedy í New York: Delta og Icelandair
Minneapolis/St. Paul: Icelandair
Newark í New Jersey/New York: Icelandair
Orlando Sanford International: Icelandair (Orlando International Airport frá og með haustinu)
Portland: Icelandair
Seattle Tacoma: Icelandair
Washington Dulles: Icelandair

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …