Samfélagsmiðlar

3391 byssa gerð upptæk í handfarangri

byssur 2015

Aldrei hafa jafn mörg skotvopn fundist á flugfarþegum í Bandaríkjunum og langflestir eru með byssurnar hlaðnar. Aldrei hafa jafn mörg skotvopn fundist á flugfarþegum í Bandaríkjunum og langflestir eru með byssurnar hlaðnar.
Vopnaeftirlitið á bandarískum flugvöllum stendur undir nafni og sérstaklega þeim sem eru í suðurhluta landsins. Þar er nefnilega ekki óalgengt að farþegar séu gripnir með skotvopn innanklæða eða í handfarangri og aldrei hafa jafn margir reynt að fara upp borð vopnaðir líkt og í fyrra. Samkvæmt tölum frá Flugöryggisstofnun Bandaríkjanna þá fannst 3391 byssa við öryggisleit á flugfarþegum í fyrra eða að jafnaði 9 á dag.
Þetta er aukning um 28 prósent frá því í hittifyrra en þetta vafasama met er reyndar bætt á hverja einasta ári. Til að mynda fundust aðeins 660 skotvopn árið 2005 eða fimmfalt færri en í fyrra. Hvort ástæðan fyrir aukningunni skrifist á bætt vopnaeftirlit, almennari byssueign eða kannski hækkandi töskugjöld flugfélaga skal ósagt látið en farþegar sem vilja ferðast með byssur þurfa að pakka þeim sérstaklega og innrita sem farangur. 

Flestir vopnaðir í flug í suðurhluta landsins

Algengast er að farþegar séu gripnir með byssur í þeim fylkjum þar sem leyfilegt er að ganga um með skotvopn innanklæða. Þurfa því fæstir að taka út refsingu fyrir að reyna að smygla vopnum um borð enda bera flestir því við þeir hafi einfaldlega gleymt að taka af sér byssuna áður en þeir innrituðu sig í flugið. 
Af þeim 18 flugvöllum sem flogið er til frá Keflavíkurflugvelli eru það aðeins flugstöðvarnar í Denver, Orlando og Tampa sem komast á lista þeirra 10 flugstöðva þar sem flest vopn eru gerð upptæk.
Það eru hins vegar ekki bara skotvopn sem öryggisverðir á bandarískum flugstöðvum finna því eins og sjá má á myndbandinu hér fyrir neðan.
Hér eru flestir flugfarþegar gripnir með vopn:

Hartsfield-Jackson í Atlanta í Georgíu: 198 byssur
Fort Worth í Dallas í Texas: 192 byssur
George Bush í Houston í Texas: 128 byssur
Phoenix Sky Harbor í Arizona:101 byssa
Denverflugvöllur í Colorado: 98 byssur
Alþjóðaflugvöllurinn í Orlando á Flórída:86 byssur
Nashville flugvöllur í Tennesse:80 byssur
Tampa á Flórída:79 byssur
Bergstrom í Austin í Texas:78 byssur
Salt Lake City í Utah:75 byssur

Nýtt efni

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …

Sjö af þeim níu þotum sem voru í flota Wow air undir það síðasta voru í eigu flugvélaleigunnar Air Lease Corporation (ALC). Ein þeirra var kyrrsett á Keflavíkurflugvelli í kjölfar gjaldþrots flugfélagsins þann 28. mars árið 2019 en í takt við samkomulag Wow Air og Isavia var ávallt ein þota félagsins eftir á Keflavíkurflugvelli sem …

Það styttist í að Strætó geti boðið farþegum upp á að greiða með bankakortum á snertilausan hátt í vögnum sínum. „Loksins!“ segja vafalaust margir óreglulegir notendur þjónustunnar, sem hafa pirrað sig á því hversu flókið og fráhrindandi greiðslukerfi Strætó er - að þurfa að hlaða niður Klapp-appinu (smáforriti), kaupa sérstaka passa með fyrirframgreiddum fargjöldum og …