Samfélagsmiðlar

Heimsferðir fækka sólarlandaferðum

Framboð á sumarferðum með Heimsferðum verður minna en upphaflega var lagt upp með. Skipt hefur verið um flugfélag af þessum sökum.

trieste castello Miramare photo marco milani

Castello Miramare er skammt frá Trieste. Þangað hafa Heimsferðir flogið síðustu sumur en aða þessu sinni leggjast þær af frá og með lokum júnímánaðar.

„Við erum að draga úr framboði yfir sumarmánuðina,“ segir Tómas J. Gestsson, framkvæmdastjóri Heimsferða, aðspurður um þær breytingar sem gerðar hafa verið á flugáætlun ferðaskrifstofunnar í sumar. Tékkneska flugfélagið Travelservice er nefnilega ekki lengur skráð fyrir meginþorra sumarferða Heimsferða heldur hið ítalska Neos.

Skýringin á þessum breytingum er sú, að sögn Tómasar, að það hentaði ekki Travelservice að fækka flugum yfir sumarið. Upphaflega stóð til að Boeing MAX þota tékkneska flugfélagsins yrði staðsett hér á landi í sumar og fljúga alla morgna til áfangastaða Heimsferða. Úr því verður ekki en Tómas segir að Travelservice muni engu að síður sjá um að fljúga farþegum ferðaskrifstofunnar út í heim fram á vorið og aftur í haust.

Sem fyrr segir er nú verið að draga úr hjá Heimsferðum og lenda brottfarirnar til ítölsku borgarinnar Trieste undir niðurskurðarhnífnum frá og með byrjun júlímánaðar. Þar með verða pakkaferðir til Slóveníu og Króatíu aðeins á boðstólum fram til þess tíma. Tómas segir að nú sé unnið að því að hafa samband við farþega sem áttu bókað far vegna þessara breytinga.

Af heimsíðu Heimsferða að dæma þá eru ferðir til Tyrklands og Krítar ennþá á hluti af sumarprógrammi Heimsferða og nú eru komnar inn brottfarir til Mílanó á fimmtudögum og heimflug á mánudegi. Ástæða fyrir viðbótinni er sú að hið ítalska Neos mun fljúga með farþega Heimsferða á virkum dögum en nýta þotuna í flug með Ítali frá Mílanó um helgar.

Heimsferðir hafa verið umsvifamesta ferðaskrifstofa landsins þegar kemur að sölu pakkaferða til Íslendinga. Móðurfélag þess, Primera Travel Group, sem er í eigu Andra Más Ingólfssonar, hefur þó verið í miklu vanda í kjölfar gjaldþrots Primera Air. Það flugfélag hafði um árabil séð um flug fyrir systurfélag sitt Heimsferðir. Í dag kaupir ferðaskrifstofan hins vegar flugsæti hjá Adria Airways, Icelandair, Travelservice og Neos.

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …