Samfélagsmiðlar

Loks ferðabók um Gran Canaria

Snæfríður Ingadóttir sendir frá sér glænýja handbók fyrir jólin og jafnframt hennar fjórðu ferðabók á tveimur árum. Að þessu sinni er það eyjan Gran Canaria sem Snæfríður tekur fyrir en sambærileg handbók hennar um nágrannaeyjuna Tenerife vakti mikla lukku í fyrra.

Snæfríður og fjölskylda í göngutúr á Gran Canaria í grennd við fræga fornleifastaðinn Fortaleza.

Það er löng hefð fyrir ferðalögum Íslendinga til Kanaríeyja og sérstaklega til Gran Canaria. Þrátt fyrir það hefur ekki mikið verið skrifað um þennan vinsæla áfangastað á íslensku en nú hefur Snæfríður Ingadóttir heldur betur bætt úr því með útgáfu bókarinnar „Gran Canaria – Komdu með til Kanarí“. Þar segir Snæfríður frá ýmsu sem gaman er að upplifa sem ferðalangur á Gran Canaria, meðal annars staði sem áhugavert er að heimsækja og mat sem spennandi er að smakka.

Þetta er fjórða ferðahandbókin á tveimur árum sem Snæfríður sendir frá sér. Í vor gaf hún út krakkahandbók um Tenerife ásamt 11 ára dóttur sinni, Ragnheiði Ingu. Í fyrra kom út handbók eftir hana um íbúðaskipti og handbók um eyjuna Tenerife.

Aðspurð um hver sé stóri munurinn á eyjunum tveimur þá svarar Snæfríður því til að þær hafi báðar sinn sjarma og ómögulegt sé að gera upp á milli þeirra. „Þær eru ólíkar en samt svo líkar. Á báðum stöðum er fjölbreytta náttúru að finna, góðar strendur, skemmtilegar gönguleiðir og frábæra afþreyingu fyrir barnafólk. Tenerife er stærri eyja en Gran Canaria, þar eru t.d. áhugaverðir guanchinche veitingastaðir, pýramídar, mikil bananaræktun, regnskógur og glæsilegur þjóðgarður með hæsta fjalli Spánar. Á Gran Canaria hafa friðuðu sandöldurnar mikið aðdráttarafl, þar er líka að finna skemmtileg hellahús, afar líflega höfuðborg með baðströnd í miðri borg, mikla rommframleiðslu og bragðgott kaffi sem er ræktað á einu kaffiökrum Evrópu í frjósamasta dal eyjunnar. Ég er mjög hrifin af báðum eyjunum,“ segir Snæfríð. Hún bætir því við að þeir sem vilja gera bæði Tenerife og Gran Canaria skil í sömu ferðinni geta flogið á milli fyrir aðeins 20 evrur.

Ferðahandbókin „Gran Canaria – Komdu með til Kanarí“ fæst í Eymundsson og á heimasíðunni lifiderferdalag.is. Og fyrir þá fróðleiksfúsu má benda á að Snæfríður verður með námskeið hjá Endurmenntun í mars þar sem Tenerife og Gran Canaria verða teknar fyrir.

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …