Samfélagsmiðlar

Harðari samkeppni í flugi héðan til Manchester

Fótboltaunnendur og aðrir sem eiga erindi til ensku borgarinnar Manchester geta nú valið á milli ferða þriggja flugfélaga. Brottfarartímar þeirra takmarka í sumum tilfellum hversu vel helgin úti nýtist.

Frá Old Trafford í Manchester

Það voru 170 þúsund farþegar sem flugu milli ensku borgarinnar Manchester og Keflavíkurflugvallar allt árið 2019 og vafalítið voru ófáir í þeim hópi Íslendingar á leið á fótboltaleik Manchester eða nágrannaborginni Liverpool. Þess háttar ferðir verða vonandi mögulegar á nýjan leik þegar næsta tímabili í enska boltanum hefst. Og þá eykst um leið samkeppnin í flugi milli Keflavíkurflugvallar og Manchester.

Ástæðan er sú að nú ætlar breska lággjaldaflugfélagið Jet2 að bjóða upp á ferðir frá Íslandi til ensku borgarinnar alla fimmtudaga og mánudaga frá og með 30. september til 22. nóvember. Félagið gerir þá hlé á ferðunum fram í febrúar 2022.

Flugvélar Jet2 munu fljúga frá Keflavíkurflugvelli klukkun 12 þessa tvo daga í viku og leggja í hann frá Manchester árla dags.

Hingað til hafa easyJet og Icelandair verið ein á þessari flugleið og vetrardagskrá easyJet gerir ráð fyrir ferðum frá Keflavíkurflugvelli til Manchester á fimmtudögum og sunnudögum.

Gallinn við sunnudagsbrottförina frá Manchester er að hún er klukkan korter í sjö að morgni. Þar með þurfa farþegar að taka daginn mjög snemma.

Þotur Icelandair munu aftur á móti fljúga til Manchester á mánudögum, föstudögum á sunnudögum. Í öllum tilvikum er flogið út að morgni frá Íslandi og heimferðin frá Manchester er hádeginu.

Þar með ná farþegar Icelandair ekki sunnudagsleik í enska boltanum. Sá ókostur kann að skýra afhverju farmiðarnir hjá Icelandair á mánudögum frá Manchester eru nokkru dýrari samkvæmt athugun Túrista.

Sem fyrr segir fljúga bæði Jet2 og easyJet til Manchester á fimmtudögum á meðan brottför Icelandair er á föstudögum. Þeir sem vilja vera frá föstudegi til mánudags geta í sumum tilvikum sett saman ódýrari ferðir með því að fljúga með íslenska flugfélaginu út en Jet2 til heim á mánudeginum.

Nýtt efni

Fyrstu fimm mánuði ársins hefur verð á flugmiðum frá Íslandi til útlanda verið ódýrara en á sama tímabili í fyrra. Í maí lækkaði verðið um 5,7 prósent samkvæmt nýjum mælingum Hagstofunnar en til samanburðar hækkaði verðlag almennt um 6,2 prósent á milli ára. Verðmælingar Hagstofunnar ná til fleiri flugfélaga en þeirra íslensku en þau standa …

Þess hefur verið beðið að Framkvæmdastjórn Evrópusambandsins tilkynnti um refsitolla á innflutning kínverskra rafbíla. Kínversk stjórnvöld hafa verið sökuð um óeðlilega mikinn ríkisstuðning við innlenda framleiðendur og var þetta meðal umræðuefna í Evrópuferð forseta Kína nýverið. Ný tollheimta myndi þýða milljarða evra aukalegar álögur á kínverska rafbílaframleiðendur.  Xi-Jingping, forseti Kína - MYND: Britta Pedersen/dpa-Zentralbild/dpa/Alamy Nú …

Það er stundum margt um ferðamanninn á Skólavörðustíg og á Laugavegi. Einhverjir tuða vegna þessa, segjast vilja endurheimta miðborgina, en fleiri gera sér grein fyrir því að ferðamenn hafa glætt miðborgina nýju lífi. Það er svo annað mál að ferðamannafjöldi leiðir gjarnan til einhæfni í þjónustu: Ferðamannamenn í miðborginni - MYND: ÓJ Minjagripaverslunum fjölgar óhæfilega, …

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …