Samfélagsmiðlar

Stefnir í enn harðari baráttu íslensku félaganna í bandarísku höfuðborginni

washington hvitahusið David Everett Strickler

Icelandair gerir nú ráð fyrir enn fleiri ferðum á flugvellina í nágrenni við Hvíta húsið.

Um langt árabil voru þotur Icelandair fastagestir á Baltimore-Washington flugvellinum en í ársbyrjun 2008 voru ferðirnar þangað blásnar af. Þremur árum síðar tók Icelandair upp þráðinn í flugi til bandarísku höfuðborgarinnar en þá með áætlunarferðum til Washington Dulles flugvallar. Báðar þessar flughafnir eru álíka langt frá höfuðborg Bandaríkjanna.

Þegar Wow Air hóf flug vestur um haf sumarið 2015 þá varð Baltimore-Washington flugvöllur fyrir valinu. Félagið komst þar á gott skrið en svo mætti Icelandair á svæðið fyrir sumarvertíðina 2018. Félagið hafði þó ekki árangur sem erfiði og lagðir ferðirnar niður um haustið og lét Wow Air eftir Íslandsflugið frá Baltimore.

Nú eru þotur Icelandair hins vegar mættar enn á ný til Baltimore og þar með skorar félagið Play á hólm þar í borg en Play hefur flogið þangað daglega síðan í apríl. Upphaflega ætluðu stjórnendur Icelandair aðeins að fljúga til Baltimore fram á haust en nú er hægt að bóka flug með félaginu þangað í allan vetur.

Og það sem meira er þá hefur Icelandair sett í sölu daglegar ferðir til Baltimore frá og með byrjun júní á næsta ári. Til viðbótar við þessar ferðir þá reiknar Icelandair með tveimur brottförum á dag til Washington Dulles flugvallar. Þar með eykst framboð félagsins á ferðum til og frá bandaríska höfuðborgarsvæðinu þónokkuð næsta sumar. Og um leið harðnar samkeppnin við Play en ekki er útilokað að það félag bæti við ferðum til Baltimore.

Sumarið 2018 flaug Wow Air til að mynda tvisvar á dag til borgarinnar annan hvern dag.

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …