Samfélagsmiðlar

Ódýr hótel í Kaupmannahöfn

Þeir sem eru að leita að gistingu í ódýrari kantinum í höfuðborg Danmerkur ættu að kanna framboðið og prísana á þessum gististöðum.

Þriggja stjörnu í hjarta bæjarins
Rétt við Nýhöfn og Kongens Nytorv eru nokkur þriggja stjörnu hótel sem bjóða oft gott verð. Það er kominn tími á viðhald á nokkrum þeirra en þeir sem vilja búa í þessum skemmtilega hluta borgarinnar án þess að borga hátt verð eru kannski til í sætta sig við slitnar mubblur. Með því að smella hér geturðu gert verðsamanburð á hótelum við Kóngsins nýjatorg.

Ódýrt við lestarstöðin
Eitt af nýjustu hótelum borgarinnar er hið stóra Wake up við Hovedbanegården í Kaupmannahöfn og þar eru herbergin á fyrstu hæðunum oft með þeim ódýrari sem eru í boði. Á Omena hótelinu sjá gestirnir sjálfir um að innrita sig og verðið er í lægri kantinum fyrir vikið en Omena er bakvið aðallestarstöðina þar sem margt óreglufólk safnast því miður oft saman. Túristi mælir því heldur með gistingu við Ráðhústorgið.
Smelltu hér til að finna fleiri hótel í kringum lestarstöðina og Ráðhústorgið.

Ódýrari í útjaðrinum
Eins og gefur að skilja er gistingin oftar en ekki ódýrari þegar komið er út fyrir innsta kjarna borgarinnar. Cabinn Metro er reglulega með ódýr herbergi en þeir sem vilja þangað þurfa að skipta úr lest yfir í metró frá flugvellinum. Parkinn hótelið liggur mun betur við höggi því það er við Femören lestarstöðina (önnur frá Kastrup) og þaðan er hægt að komast í bæinn og út á völl á skömmum tíma.

Gistiheimilin góður kostur
Þeir sem eru til í að deila baðherbergjum með öðrum gestum geta sparað sér töluverðan pening með því að bóka gistingu á gistiheimilum. Danhostel á og rekur nokkur gistiheimili í Danmörku. Flaggskipið er Danhostel Copenhagen City og þar eru meðal annars í boði stór fjölskylduherbergi.

Hér er leitarvél sem gerir verðsamanburð á gistingu í Kaupmannahöfn. Hægt er að þrengja leitina niður eftir stjörnum, einkunnum gesta og staðsetningu.

 

Nýtt efni

Í byrjun apríl tók Einar Örn Ólafsson við sem forstjóri Play eftir að hafa verið stjórnarformaður þess allt frá því að félagið hóf áætlunarflug fyrir bráðum þremur árum síðan. Stuttu eftir að Einar Örn settist á forstjórastólinn réði hann Sigurð Örn Ágústsson, fyrrum forstjóra Bláfugls, sem framkvæmdastjóra viðskiptaþróunar og gerði Arnar Má Magnússon að aðstoðarforstjóra. …

Samkvæmt nýútkominni ársskýrslu Ferðamálaráðs Grænlands - Visit Greenland fjölgaði flugfarþegum sem komu til Grænlands um 9 prósent á síðasta ári. Met fyrra árs var þar með slegið. Alls voru 64.910 taldir við brottför frá landinu, tæplega 40 þúsund Grænlendingar og nærri 37 þúsund Danir. Af einstökum öðrum þjóðahópum voru Þjóðverjar fjölmennastir, nærri 3.600, Bandaríkjamenn rúmlega …

Ef ekki nást samningar milli Norwegian og norska flugmanna félagsins fyrir lok vinnuvikunnar þá munu 17 flugmenn félagsins leggja niður störf strax um helgina. Alf Hansen, formaður félags flugmanna hjá Norwegian, segir að krafa sé gerð um bæði hærri laun og betri vinnutíma. „Við vinnum sex af hverjum níu helgum. Til viðbótar er vinnuálagið mest …

Þetta eru góðar fréttir fyrir starfsmenn Mirafiori-verksmiðja Fiat í Tórínó, eins anga Stellantis-samsteypunnar, en bakslag í augum þeirra sem vilja ekkert hik í orkuskiptum í samgöngum. Eitt sinn var Mirafiori stærsta verksmiðjuhverfi Ítalíu og þar starfar enn elsta bílaverksmiðja Evrópu. En í bílaiðnaði nútímans lifir enginn á fornri frægð. Verði blendingsútgáfa af litla 500e smíðuð …

Evrópuþingið hefur samþykkt tilskipun Framkvæmdastjórnar ESB um kolefnishlutlausan iðnað, Net Zero Industry Act, eða NZIA, sem ætlað er að efla vistvænan iðnað í Evrópu og auka framleiðsluafköst í hreinorkutækni. Samræmdar reglur og fyrirsjáanleiki í viðskiptaumhverfi græns iðnaðar eiga að skila sér í meiri samkeppnishæfni og styrk iðnaðar í álfunni og fjölgun sérhæfðra starfa. Vonast er …

Komið hefur í ljós að gjaldtaka af ferðamönnum sem koma til Feneyja hefur ekki náð þeim tilgangi sínum að hemja troðningstúrisma í borginni fögru við Adríahaf. Dagpassarnir svonefndu hafa þvert á móti valdið ólgu meðal íbúa og ruglað ferðamenn í ríminu. Útgáfa passanna hófst 25. apríl og verður ekki sagt að á þeim mánuði sem …

Bílaframleiðendur í Brasilíu hafa fulla trú á því að auk þess sem notaðir verði málmar á borð við litíum, nikkel og kóbalt til að búa til bílarafhlöður verði líka þörf á gamla, góða sykrinum til að gera samgöngur vistvænni í framtíðinni. Flestir bílar sem framleiddir eru fyrir Brasilíumarkað ganga fyrir blöndu af bensíni og etanóli, …

Loftslagsráðstefna Sameinuðu þjóðanna (COP29) fer fram í Bakú í Aserbaísjan dagana 11. – 22. nóvember og nú á föstudaginn rennur úr frestur til að skila inn umsóknum um þátttöku í viðskiptasendinefnd Íslands. Að hámarki 50 manns fá þar sæti en gert er ráð fyrir að hvert fyrirtæki sendi að hámarki tvo fulltrúa. Í sendinefndinni sem …