Samfélagsmiðlar

Pylsuvagn matsölustaður ársins

Fyrsti danski pylsusalinn sem leggur áherslu á lífrænt hráefni hafði betur í samkeppninni við víðfræg veitingahús þegar matsölustaður ársins í Kaupmannahöfn var valinn.

Það eru margir Íslendingar sem láta það vera sitt fyrsta verk þegar þeir koma til Kaupmannahafnar að kaupa sér pylsu. Danir eru sjálfir sólgnir í þennan sígilda rétt. Þess vegna er aldrei langt á milli pylsuvagnanna og allir bjóða þeir upp á sömu útfærslurnar af pylsum í brauði. Nema sá sem kallast Den økologiske pølsemand (Døp) og stendur við Rundetårn, Sívala turninn. Hann var í dag útnefndur sigurvegari í valinu á matsölustað ársins í Kaupmannahöfn.

Í þessum pylsuvagni er allt hráefnið lífrænt og eins hollt og hægt er. Svína- og nautapylsurnar eru því settar í súrdeigs heilhveitibrauð og hægt er að fá baunadressingu og blöndu af rótargrænmeti í staðinn fyrir hið klassíska meðlæti. Þessi lífræna bylting í pysluvagnageiranum hófst í nóvember síðastliðnum og borgarbúar hafa tekið nýbreytninni fagnandi. Til marks um það eru öll atkvæðin sem pyslustandurinn fékk meðal lesenda Politiken þegar árlegt val á matsölustað ársins fór fram nýverið. Skipti þá engu að hinir staðirnir sem tilnefndir voru hafa allir hlotið alþjóðlegar viðurkenningar og notið vinælda hjá dönskum sælkerum. Pylsurnar höfðu samt sigur úr býtum.

Hefðbundin pylsa hjá lífræna pylsusalanum kostar 34 danskar krónur sem er nokkrum krónum dýrara en hjá keppinautunum. Á móti kemur að þessar hollu eru mun meira mettandi en hinar.

Á heimasíðu vagnsins má finna frekari upplýsingar og á þessu korti má sjá hvar hann er staðsettur við Købmagergade 52.

NÝTT EFNI: Borg og baðströnd í einni ferð

TENGT EFNI: Nýir ódýrir veitingastaðir í Kaupmannahöfn

Mynd: Copenhagen Media Center

Nýtt efni

Kynnisferðir hf. hagnaðist um rúmlega 1,3 milljarða króna á síðasta ári og tvöfaldaðist hann á milli ára. Tekjur félagsins námu 14,5 milljörðum króna og jukust um 30 prósent frá í fyrra. „Við erum afar stolt af þeim árangri sem náðist í rekstri félagsins á síðasta ári þrátt fyrir hátt vaxtastig og aðrar krefjandi ytri aðstæður. …

Joe Biden, Bandaríkjaforseti, og ríkisstjórn hans með Janet Yellen, fjármálaráðherra, fremsta í flokki, hafa nú kynnt fyrstu opinberu leiðbeiningarnar fyrir markað með kolefniseiningar þar í landi. Leiðbeininginum er ætlað auka líkurnar á því að kolefniseiningar sem ganga kaupum og sölum séu af nægilegum gæðum og að verkefnin sem liggi þeim til grundvallar skili raunverulegum árangri, …

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …