Samfélagsmiðlar

Pabbi Sarkozy opnar málverkasýningu

Hinn rúmlega áttatíu ára gamli Pál Sarkozy, faðir Frakklandsforseta, sýnir eigin listsköpun í galleríi í París næstu vikurnar. Málverk af forsetahjónunum og nöktum konum verða áberandi á sýningunni.

Pál Sarkozy er ungverskur aristókrati sem flúði heimalandið árið 1948 þegar kommúnistar tóku þar völdin. Hann settist að í Frakklandi og vann fyrir sér sem teiknikennari og síðar auglýsingahönnuður. Í ellinni hefur hann einbeitt sér að listmálun og í þýska blaðinu Spiegel eru verk hans sögð vera raunsæ en samt eilítið draumkennd. 

Samband listamannsins við son sinn mun ekki vera sérstaklega gott. Pál hefur viðurkennd að hann hafi verið mikill kvennamaður og skildi við barnsmóður sína þegar synir hans voru mjög ungir. Sá gamli er ennþá með kvenfólk á heilanum og málar mikið af nöktum konum. Myndir af syninum og tengdadótturinni, Carla Bruni, verða líka þónokkrar á sýningunni ef marka má fréttir af atburðinum.

Sýningin opnar á Escape Pierre Cardin galleríinu undir lok mánaðarins. Verkin kosta flest um átta þúsund evrur sem samsvarar tæpri einni og hálfri milljón íslenskra króna. Það er þó líklega frítt inn og þeir sem eru að leit að ódýrri skemmtun í París í vor ættu því að kíkja við í þetta gallerí í námunda við Sigurbogann.

NÝTT EFNI: Borg og baðströnd í sömu ferð
TENGT EFNI:
Sjá og gera í París

Mynd: Wikicommons

 


 

 

Nýtt efni

Vaxandi óánægju gætir meðal leigusala og húsnæðismiðlara í Bandaríkjunum með það ægivald sem Airbnb hefur á skammtímaleigumarkaðnum. Margir eru sagðir leita leiða til að afla leigutekna utan eða meðfram kerfi bandaríska risans, sem gerir stöðugt meiri kröfur til þeirra sem leigja út vegna þrýstings frá samfélögum sem stynja undan umfangi og markaðsáhrifum skammtímaleigu til ferðafólks.  …

Flugsamstæðan Air France KLM hefur greint frá því að rekstrarhagnaður á síðasta ársfjórðungi hafi minnkað um 30% og er það verri afkoma en flugmálasérfræðingar bjuggust við. Helstu skýringar eru sagðar aukinn starfskostnaður og hærra olíuverð en búist var við. Þetta er veruleiki sem önnur flugfélög hafa almennt verið að kljást við. Á öðrum ársfjórðungi nam …

Þegar stjórnendur Play kynntu í apríl sl. uppgjör fyrirtækisins fyrir fyrstu þrjá mánuði ársins þá brugðu þeir út af vananum og birtu engan árshlutareikning. Þar með fengu fjárfestar og greinendur ekki aðgang að uppfærðum efnahagsreikningi fyrir flugfélagið þar sem meðal annars eigna- og skuldastaða kemur fram. Um leið fengust ekki upplýsingar um hvert eiginfjárhlutfall félagsins …

Suður-kóreski rafhlöðuframleiðandinn LG Energy Solution (LGES) á í viðræðum við þrjá ónefnda kínverska birgja um að framleiða ódýrar bílarafhlöður fyrir Evrópumarkað og bregðast þannig við hærri verndartollum Evrópusambandsins á rafbíla frá Kína.  Þetta hefur Reuters-fréttastofan eftir háttsettum heimildarmanni innan LGES, sem er í hópi stærstu rafhlöðuframleiðenda heims ásamt CATL í Kína, Panasonic í Japan og …

Þó margir njóti guðaveiga í sumarfríinu þá er hásumarið rólegur tími í heimi vínviðskipta. Það er löngu búið að ganga frá sölu á framleiðslu liðins árs en beðið tíðinda af næstu vínuppskeru. Þegar horft er á heildina þá hefur dregið úr vínsölu vegna efnahagsþrenginga og breyttra neysluhátta. En loftslagsbreytingar valda vínbændum víða erfiðleikum og hafa …

Það kemur skýrt fram í afkomutölum rafbílaframleiðandans Tesla að hægt hefur á orkuskiptum í bílasamgöngum. Á fyrri helmingi ársins hefur Tesla selt um 831 þúsund rafbíla en Elon Musk hafði spáð því að á árinu öllu myndu seljast um 1,8 milljónir bíla. Það vantar því enn mikið upp á að sú spá rætist. Sala Tesla …

Áður en Play fór í loftið sumarið 2021 var efnt til hlutafjárútboðs þar sem söfnuðust 10 milljarðar króna. Umsjón með útboðinu höfðu Arctica Finance og Arion banki en þessi tvö fjármálafyrirtæki komu einnig að fjármögnun Wow Air á sínum tíma. Í útboði meðal almennings reyndist umframeftirspurnin áttföld. Í kynningarefni sem fylgdi hlutafjárútboðinu var aðeins ein …

„Okkur er ánægja að tilkynna um fjölgun A350-900-véla í utanlandsflugi og A321neo í innanlandsflugi,“ segir Yukio Nakagawa, innkaupastjóri Japan Airlines, í tilkynningu félagsins um samninga við Airbus um kaup á nýjum þotum. „Með því að flýta því að taka í notkun nýjustu og sparneytnustu flugvélarnar viljum við veita viðskiptavinum okkar besta hugsanlegu þjónustu um leið …