Samfélagsmiðlar

WOW þarf í samstarf við Icelandair eða Play

Þó hið endurreista WOW air ætli í loftið í mars þá hefur félagið ekki ennþá fengið afgreiðslutíma á flugvöllum fyrir ferðir til og frá Íslandi. Staða Play er sú sama en nú mun einn af eigendum Airport Associates vinna að fjármögnun félagsins. Þar með gæti WOW þurft að leita til Icelandair með alla þjónustu á Keflavíkurflugvelli.

Airport Associates sá um þjónustu við flugvélar WOW air. Nú er fer annar af stærstu eigendum fyrirtækisins fyrir hópi fjárfesta í Play.

Ef upphafleg áform um endurreisn WOW air og stofnun Play hefðu gengið eftir þá væru flugfélögin í dag þrjú talsins sem gerðu út frá Keflavíkurflugvelli. Það hefur hins vegar tekið mun lengri tíma að koma félögunum í loftið en í vikunni sagði Mbl.is frá því að nú væri stefnt að jómfrúarflugi hins nýja WOW air í mars. Fréttablaðið greinir svo frá því í dag að Elías Skúli Skúlason, stærsti eigandi flugþjónustufyrirtækisins Airport Associates, færi fyrir hópi nýrra fjárfesta í Play.

Airport Associates sá um alla þjónustu við flugvélar WOW air hér á landi og sú spurning vaknar því hvort þessi nýju tengsl milli fyrirtækisins og Play verði til þess að Michelle Roosevelt Edwards, upphafskona endurreisnar WOW, leiti annað með þjónustu við þotur sínar á Keflavíkurflugvelli. Þar hefur hún þó ekki úr mörgum kostum að velja því hitt fyrirtækið í þeim geira er IGS sem er í eigu Icelandair Group. Minni flugþjónustufyrirtæki munu varla geta sinnt afgreiðslu á þotum með mikla frakt en líkt og áður hefur komið fram ætlar WOW air sé stóra hluti í vöruflutningum til og frá Íslandi.

Forsenda fyrir því að flugfélög geti hafið sölu á farmiðum og flutningum er hins vegar að fyrir liggi afgreiðslutímar á flugvöllum. Heimildir Túrista herma að hvorki Play né WOW hafi fengið lendingartíma á Keflavíkurflugvelli eða út í heimi. Forsenda fyrir þess háttar úthlutun er að viðkomandi fyrirtæki hafi flugrekstrarleyfi en forsvarsmenn Play sóttu um slíkt í lok síðasta sumars. Ekki hafa fengist upplýsingar um hvaða flugrekstrarleyfi WOW air hyggst nota.

NÚ GETUR ÞÚ STUTT VIÐ ÚTGÁFU TÚRISTA

Nýtt efni

„Fyrir þessa aðgerð voru rúmlega 800 manns í störfum sem ekki eru flugtengd og uppsagnirnar náðu eingöngu til þeirra," segir Bogi Nils Bogason, forstjóri Icelandair Group, en fyrirtækið samdi í dag um starfslok 82 starfsmanna. Uppsagnirnar náðu ekki til áhafna líkt og FF7 hafði áður greint frá. „Eins og við höfum sagt þá var árið …

Fjárfestar lögðu Play til 4,6 milljarða króna í hlutafjárútboði félagsins sem lauk þann 11. apríl síðastliðinn. Í kjölfarið urðu töluverðar breytingar á hópi stærstu hluthafa félagsins. Nú er lífeyrissjóðurinn Birta stærsti einstaki hluthafinn en samanlagt fara sjóðir á vegum Íslandssjóða fyrir enn stærri hlut. Meðal nýrra stórra hluthafa er félag í eigu Einars Sveinssonar og …

Icelandair sagði í dag upp 82 starfsmönnum en um er að ræða starfsfólk úr ýmsum deildum á skrifstofum og starfsstöðvum félagsins. Í tilkynningu er bent á að Icelandair hafi á árunum 2021 til 2023 ráðið og þjálfað um 2.500 starfsmenn og góður árangur hafi náðst við að byggja félagið hratt upp eftir heimsfaraldurinn. Nú er …

Ráðuneyti viðskipta og sjávarútvegsmála í Noregi kynnti fyrir tveimur árum drög að frumvarpi um að þarlendir kjarasamningar og reglur um aðbúnað næðu líka til áhafna erlendra skipa sem færu um norska lögsögu. Litið yrði svo á að um leið og erlent skip færi inn fyrir norska lögsögu giltu um það sömu reglur og alla innlenda …

Bláa lónið í Svartsengi hefur rýmt öll sín athafnarsvæði vegna jarðhræringa við Sundhnúkagígaröðina nú í morgun. Rýmingin gekk vel að því segir í tilkynningu og er gestum þakkaður góður skilningur á stöðunni, starfsmönnum fagleg vinnubrögð og viðbragðsaðilum gott samstarf. Bláa lónið er einn allra vinsælasti viðkomustaður ferðamanna hér á landi en vegna jarðhræringa á Reykjanesi …

Icelandair hefur gripið til hópuppsagna í dag og munu þær ná til ólíkra deilda innan fyrirtækisins að því segir í frétt Vísis. Þar er haft eftir Ásdísi Ýr Pétursdóttur, talskonu Icelandair, að dagurinn í dag sé erfiður en hún geti ekki tjáð sig nánar um stöðuna af virðingu við starfsfólkið. Heimildir FF7 herma að uppsagnirnar …

Miklar breytingar eru við sjóndeildarhringinn í grænlenskri ferðaþjónustu. Ný flugstöð verður tekin í notkun í Nuuk 28. nóvember. Síðan er ráðgert að ljúka framkvæmdum við nýjar flugstöðvar í Ilulissat og Qaqortoq á Suður-Grænlandi fyrir lok ársins 2026. Nú sinna Air Greenland og Icelandair Grænlandsflugi en færi ættu að skapast til að laða að fleiri flugfélög. …

Þýski Volkswagen ætlar ekki að játa sig sigraðan í baráttunni um markaðinn fyrir ódýrar gerðir rafbíla, þar sem kínverskir framleiðendur hafa náð góðri fótfestu og boða enn frekari landvinninga. Fyrr í mánuðinum runnu út í sandinn viðræður fornu fjendanna Volkswagen og franska Renault um að standa sameiginlega að þróun og smíði nýs rafknúins alþýðubíls til …