Samfélagsmiðlar

Play í samkeppni á öllum leiðum

Líkt og Túristi hafði spáð þá ætlar Play að hefja flug til Alicante, Tenerife, París, Kaupmannahafnar, Berlínar og London. Félagið situr þá ekki eitt að einni einustu flugleið.

ÞOTUR PLAY MUNU LENDA Á KAUPMANNAHAFNARFLUGVELLI ÁÐUR EN LANGT UM LÍÐUR EF FJÁRMÖGNUN FÉLAGSINS KLÁRAST Á NÆSTUNNI.

Á glærurunum sem forsvarsmenn Play kynna þessa dagana fyrir fjárfestum kemur fram að hinar rauðmáluðu þotur félagsins muni fyrst um sinn fljúga til London, Berlínar, Kaupmannahafnar, Parísar, Alicante og Tenerife. Þetta eru þeir sex evrópsku áfangastaðir sem telja mátti líklegt að yrðu fyrir valinu.

Á öllum þessum sex flugleiðum eru önnur flugfélög fyrir. Þannig flýgur Icelandair daglega til þeirra allra þó Spánarflugið teljist vera leiguflug fyrir ferðaskrifstofur. Norwegian er einnig með tíðar ferðir til bæði Alicante og Tenerife.

Til viðbótar verður Play í samkeppni við Wizz air, easyJet og British Airways í flugi milli London og Íslands þó hið nýja íslenska flugfélag verði það eina sem geri út frá Stansted flugvelli. Í París mun Play þá væntanlega deila Charles de Gaulle flugvelli með Icelandair en frá hinum flugvelli borgarinnar, Orly, flýgur lággjaldaflugfélagið Transavia til Íslands.

Farþegar á leið til Kaupmannahafnar geta, með tilkomu Play, valið á milli fjögurra flugfélaga. Icelandair mun svo ekki lengur sitja lengur eitt að Berlín eins og sjá má á töflunni hér fyrir neðan.

Áætlun Play gerir ráð fyrir að félagið hefji flug til fjögurra borga í Norður-Ameríku í byrjun næsta sumars. Í ljósi drægni flugvélanna sem notaðar verða má gera ráð fyrir að þeir fjórir áfangastaðir séu Boston, New York, Toronto og Baltimore. Sú síðast nefnda er skammt frá Washington, höfuðborg Bandaríkjanna.

 

Nú getur þú tekið þátt í að styrkja og efla útgáfu Túrista

Nýtt efni

„Afkoma fyrsta ársfjórðungs var í takt við væntingar okkar en rekstrarniðurstaðan í janúarmánuði litaðist af áhrifum alþjóðlegrar umfjöllunar um eldgos á Reykjanesi. Við nýttum þann mikla sveigjanleika sem félagið býr yfir til að laga sætaframboð að markaðsaðstæðum og jukum fjölda tengifarþega um 48 prósent með aukinni áherslu á þann markað þar sem markaðurinn til Íslands …

Áður en skemmtiferðaskipin taka að fylla götur Ísafjarðar af forvitnum ferðalöngum eru tvær helgar að vori sem fylla bæinn af heldur ólíkum hópum fólks. Sú fyrri er páskahelgin þegar tónlistarfólk og áhangendur þeirra þyrpast í bæinn til að taka þátt í rokkhátíð alþýðunnar, Aldrei fór ég suður, og sú síðari er Fossavatnshelgin, sem fór fram …

Tekjur Finnair drógust saman um tvö prósent á fyrsta fjórðungi ársins þrátt fyrir að finnska flugfélagið hafi aukið framboðið. Skýringin á samdrættinum liggur í verkföllum, verri sætanýtingu og lægri tekjum af fraktflutningum samkvæmt uppgjöri félagsins sem birt var í morgun. Rekstrarkostnaður Finnair á fyrsta ársfjórðungi var á pari við sama tímabil í fyrra og tapaði …

Allt þar til að Boeing Max krísan hófst, í ársbyrjun 2019, framleiddi Boeing fleiri þotur en keppinauturinn, Airbus. Kyrrsetningar og endurteknir framleiðslugallar hafa hins vegar orðið til þess að hægt hefur á framleiðslunni í verksmiðlum Boeing og eftirspurnin minnkað. Í fyrra framleiddi Airbus 735 þotur en Boeing 528 og mun bilið að öllu óbreyttu breikka …

Fataverslunin Húrra Reykjavík opnar í brottfararsal Keflavíkurflugvallar í vor og verður þar boðið upp á úrval af fatnaði og skóm frá vinsælum vörumerkjum fyrir farþega á leið úr landi. „Við erum að stíga stór skref með opnun þessarar nýju og glæsilegu verslunar, sem á sér stað í tilefni af 10 ára afmæli fyrirtækisins. Þetta er …

MYND: ÓJ

„Þetta er ein heitasta gjafavara Íslands, það get ég sagt fullum fetum. Seljum mikið á netinu hjá okkur út um allan heim,“ segir Baldur Ólafsson, markaðsstjóri Bónus, við fyrirspurn FF7 um vinsældir burðarpoka Bónus meðal ferðamanna.  Áberandi er við verslanir Bónus í miðborginni að ferðamenn kaupa þar gjarnan marga burðarpoka úr endurefni efni sem skarta …

Koffínlausar kaffibaunir eru hefðbundnar kaffibaunir þar sem beiskjuefnið og örvandi hlutinn koffín hefur verið fjarlægt. Útbreiddasta og ódýrasta ferlið við að losa baunirnar við koffínið er hins vegar orðið umdeilt þar sem efnasambönd sem við það eru notuð eru nú tengd við ýmsa heilsufarskvilla.Hægt er að beita nokkrum aðferðum við að losa kaffibaunir við koffín. …

Þrjátíu og átta trilljónir er tala sem er svolítið erfitt að skilja. Trilljón er notað í Bandaríkjunum yfir það sem við Íslendingar köllum billjón, og billjón er þúsund milljarðar, eða milljón milljónir. Á núverandi gengi eru 38 trilljónir Bandaríkjadala sama og 5.320 billjónir íslenskra króna, eða 5,3 milljón milljarðar.  Það er gott að hafa þetta …