Samfélagsmiðlar

Airbus áfram inn í myndinni þrátt fyrir bætur frá Boeing

Ákvörðun um samsetningu flugflota Icelandair til framtíðar var seinkað nú í haust vegna kyrrsetningar á MAX þotum félagsins. Nú hefur Boeing greitt flugfélaginu skaðabætur í tvígang vegna ástandsins á MAX.

MAX þotur, þar af þrjár merktar Icelandair, við verksmiðjur Boeing.

„Við erum ennþá að vinna samkvæmt þessum þremur sviðsmyndum sem við kynntum í vor, líka hvað varðar Airbus,“ segir Ásdís Pétursdóttir, upplýsingafulltrúi Icelandair, aðspurð um hvort samkomulag við Boeing, um greiðslu skaðabóta vegna MAX þotanna, tengist viðræðum um kaup á nýjum flugvélum. En líkt og Túristi greindi frá í síðustu viku þá er útlit fyrir að Icelandair sé einn fyrsti viðskiptavinur Boeing, jafnvel sá fyrsti, sem sækir bætur vegna MAX kyrrsetningarinnar. Á sama tíma er flugfélagið í fyrrnefndum viðræðum við báða flugvélaframleiðendur um kaup á þotum.

Áður hefur verið gefið út að stjórnendur Icelandair vinna út frá þremur mismunandi sviðsmyndum varðandi flota félagsins til næstu ára. Í fyrsta lagi að halda tryggð við Boeing, í öðru lagi að blanda saman Airbus og Boeing MAX þotum og í þriðja lagi að skipta alfarið yfir í Airbus á næstu árum.

Upphaflega áform Icelandair gerðu ráð fyrir að félagið hefði fjórtán MAX þotur í rekstri næsta sumar en núna er aðeins gert ráð fyrir níu þess háttar flugvélum. Það mun vera megin skýringin á því að félagið hefur tilkynnt 45 flugmönnum að þeir verði ekki endurráðnir næsta vor.

Nú getur þú tekið þátt í að styrkja og efla útgáfu Túrista

Nýtt efni

Árið 1970 barst Pattie Boyd nafnlaust og dularfullt ástarbréf frá einhverjum sem þráði hana afar heitt. Vandinn var bara sá að Pattie var þegar gift öðrum manni og ekki ófrægum; hún og George Harrison gítarleikari The Beatles höfðu búið saman í sex ár þegar bréfið barst Pattie.  „Ég skrifa þér þessa orðsendingu í þeim megintilgangi …

Næring forfeðra okkar á oftar en ekki fyllilega erindi við nútímamanninn. Sum þeirra matvæla sem nú er hent var hreinlega slegist um áður fyrr. Með vaxandi hraða þjóðfélagsins og breyttri menningu hefur heilsusamlegt hráefni eins og innmatur, dýrafitur, bein og mergur orðið að hliðarafurð sem fer til spillis. Þessi sóun hefur í för með sér …

Gistinætur Breta á norðlenskum hótelum í janúar voru 422 talsins sem er rétt um tíund af því sem var í janúar árin 2018 og 2019 þegar breska ferðaskrifstofan Super Break bauð upp á pakkaferðir til Akureyrar frá nokkrum breskum flugvöllum. Tilkoma áætlunarflugs Easyjet frá London til Akureyrar hefur því ennþá miklu minni áhrif á gistigeirann …

Stærstu hluthafar Play skuldbindu sig til að leggja flugfélaginu til 2,6 milljarða króna í nýtt hlutafé í byrjun síðustu viku en með þeim skilyrðum að hlutafjárútboðið myndi nema samtals fjórum milljörðum króna. Nú hefur félagið tryggt sér þá 1,4 milljarða sem upp á vantaði. Þetta kemur fram í tilkynningu. Þar segir að þessi hlutafjáraukning sé …

Í febrúar léku þýsku fótboltaliðin Hansa Rostock og Hamburger Sport Verein (HSV) á heimavelli Hansa í Rostock. Bæði liðin eru gömul stórveldi á fótboltavellinum en eru nú í nokkrum öldudal og leika í annarri deild þýska fótboltans. Leikurinn endaði 2-2 sem voru auðvitað töluverð vonbrigði fyrir lið Hamborgar því þeir keppast við að komast aftur …

Útgerðir skemmtiferðaskipa virðast bjartsýnar um að fólk sæki mjög í siglingar á árinu. Ferðaþorstanum eftir innilokun Covid 19-áranna hafi ekki enn verið svalað. Þá kjósi margir, sem á annað borð hafa efni á því, verja fleiri ferðadögum á friðsælu floti um heimsins höf fremur en að olnboga sig í gegnum manngrúa borga og vinsælla ferðamannastaða. …

Það voru keyptar 390 þúsund gistinætur á íslenskum gististöðum í janúar eða 13 prósentum færri en í janúar í fyrra. Næturnar núna voru álíka margar og í janúar 2019 en það var í mars það ár sem rekstur Wow Air stöðvaðist. Gisitnóttum útlendinga á skráðum gististöðum, stór hluti heimagistingarinnar fellur þar ekki undir, fækkaði um …

Lilja Dögg Alfreðsdóttir

Vinna við aðgerðaáætlun í tengslum við ferðamálastefnu Íslands til ársins 2030 er langt komin. Birt hafa verið í Samráðsgátt drög að tillögu til þingsályktunar og óskað umsagna. Það kemur síðan í hlut Alþingis að vinna úr tillögum sem orðið hafa til í víðtæku samráði hagaðila í ferðaþjónustu - og ákveða síðan hvert skal stefna. Þær …