Samfélagsmiðlar

Líklegir áfangastaðir Play

Auk tveggja sólríkra áfangastaða þá mun flugfélagið Play stefna á flug til fjögurra evrópskra borga til að byrja með. Svo bætast alla vega fjórir við í Norður-Ameríku.

Tvær rauðar Airbus þotur merktar Play munu fljúga farþegum til og frá Keflavíkurflugvelli áður en langt um líður. Fjármögnun flugfélagsins á að vera í höfn og flugrekstrarleyfi innan seilingar samkvæmt því sem kom fram í máli Arnars Más Magnússonar, forstjóra Play, á fundi með blaðamönnum í dag.

Þar sagði hann að fyrst um sinn yrði flogið til sex evrópskra áfangastaða og þar af væru tveir sólarstaðir sem væru Íslendingum kunnir. Má þar gera ráð fyrir að horft sé til Alicante og Tenerife enda hafa Íslendingar fjölmennt þangað síðustu ár. Sérstaklega eftir að WOW air hóf að fljúga til beggja þessara staða allt árið um kring en tveir af fjórum stjórnendum Play eru einmitt úr herbúðum WOW air.

Norska flugfélagið Norwegian hefur hins vegar fyllt skarð WOW air að nokkru leyti í Spánarfluginu og nú fljúga þotur Icelandair, fyrir stærstu ferðaskrifstofur landsins, oftar til þessara staða en áður. Að jafnaði verður flogið til Tenerife sjö sinnum í viku í vetur en ferðirnar til Alicante eru færri og sérstaklega yfir háveturinn. Reynslan sýnir að það eru nær eingöngu Íslendingar sem nýta sér Íslandsflugið frá þessum tveimur áfangastöðum.

Öðu máli gegnir um flug hingað frá Berlín, París, London og Kaupmannahöfn en leiða má líkum að því að þotur Play muni jafnframt setja stefnuna þessar fjórar borgir þegar flugfélagið fer af stað. Til þeirra allra flýgur Icelandair einnig og félagið er auk þess með daglegar brottfarir til New York, Boston, Washington og Toronto sem gætu verið þær fjórar borgir í N-Ameríku sem forsvarsfólk Play horfir til þegar floti félagsins telur orðið sex Airbus A320 þotur.

Miðað við drægni þotanna þá eru bandarísku borgirnar Chicago og Detroit ekki eins ákjósanlegar en WOW bauð upp á ferðir til beggja þessara borga. Flugið til þeirrar síðarnefndu virðist hafa gengið vel því hún var hluti af leiðakerfi WOW fram til loka. Detroit átti líka að vera einn af áfangastöðum hins nýja WOW air sem Skúli Mogensen og lykilstarfsmenn WOW, þar á meðal Arnar Már forstjóri Play, reyndu að koma á laggirnar í vetrarlok.

Nú getur þú tekið þátt í að styrkja og efla útgáfu Túrista

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …