Samfélagsmiðlar

Stærsta lággjaldaflugfélag Austur-Evrópu hefur Íslandsflug

wizz stm

Wizz Air hefur áætlunarflug til Íslands í sumar og býður mun lægri fargjöld til Póllands en nú eru fáanleg. Wizz Air hefur áætlunarflug til Íslands í sumar og býður mun lægri fargjöld til Póllands en nú eru fáanleg.
Af þeim löndum sem voru austan við járntjaldið er aðeins flogið héðan til Póllands og Litháen auk Schönefeld flugvallar í austurhluta Berlínar sem tilheyrði Þýska alþýðulýðveldinu. Það er WOW air sem er með flugið til Varsjár, Vilníus og Berlínar.

Frá Gdansk tvisvar í viku

Nú ætlar ungverska lággjaldaflugfélagið Wizz Air að bæta við áfangastað í Póllandi því þann 19. júní hefst áætlunarflug félagsins hingað til lands frá Lech Walesa flugvelli við Gdansk. Daniel de Carvalho, talsmaður Wizz Air, segir í svari til Túrista að Reykjavík verði 111. áfangastaður félagsins og að ódýrustu farmiðarnir verði á 59,99 evrur. Það samsvarar um 8.700 krónum. Að sögn Carvalho verður flogið alla mánudaga og föstudaga. Vélarnar fara í loftið frá Keflavíkurflugvelli um kvöldmatarleytið og lenda hálf tvö um nótt í Póllandi. Wizz Air er fimmta stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu og það stærsta í Mið- og Austur-Evrópu samkvæmt heimasíðu félagsins.

Fyrst með handfarangursgjald

Hjá Wizz Air greiða farþegar aukalega fyrir innritaðan farangur og félagið var einnig það fyrsta í Evrópu til að rukka fyrir handfarangur. WOW air hefur hingað til verið eina félagið sem gerir slíkt hér á landi.

Mikill verðmunur

Eins og áður segir flýgur WOW air til Varsjár sem er rúmum 300 kílómetrum fyrir sunnan Gdansk. Í dag kostar farmiði með WOW air héðan til höfuðborgar Póllands í júní á bilinu 30.999 til 47.999 aðra leiðina. Með Wizz er hægt að fljúga fyrir 13 til 19 þúsund krónur. Verðmunurinn er því meiri en þrefaldur í sumum tilvikum. Hafa ber í huga að Wizz Air var að hefja sölu á flugleiðinni til Íslands. Hjá báðum flugfélögum leggjast bókunargjöld við farmiðaverðið.
SMELLTU HÉR TIL AÐ SJÁ HVERT ER HÆGT AÐ FJÚGA BEINT FRÁ KEFLAVÍKURFLUGVELLI Í SUMAR

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …