Samfélagsmiðlar

Verður hæsta hótel í heimi

Lofthræddir ættu að hugsa sig tvisvar um áður en þeir bóka herbergi á nýjasta hótelinu í Hong Kong. Hótelið verður það hæsta í heimi þegar það verður opnað í lok árs.

Útsýnið úr herberginu er eitt af því sem skiptir hótelgesti mestu máli. Þeir sem bóka sig inn á Ritz-Carlton hótelið í Hong Kong þurfa hins vegar ekki að velkjast í vafa um að sýn þeirra yfir borgina verður framúrskarandi út um herbergisgluggann. Það situr því enginn uppi með svarta pétur og glugga sem snýr út í húsasund eða að háum múrvegg.

Fyrsta hæð hótelsins er á 102. hæð í nýjum 490 metra háum skýjakljúf við Viktoríu höfnina og Hong Kong eyju. Það verða rúmlega þrjú hundruð herbergi á hótelinu ásamt sex veitingastöðum sem hver um sig sækir innblástur frá mismunandi löndum. Það verður einnig glæsilega testofa á Ritz-Carlton enda er tedrykkja í hávegum höfð á þessu svæði. Líkamsræktaraðstaðan er svo á 118. hæð sem er efsta hæð hótelsins sjálfs.

Ritz-Carlton hótelin eru þekkt fyrir lúxus og aðbúnaðurinn verður því fyrsta flokks. Gera má ráð fyrir að það kosti nokkra tugi íslenskra króna að gista á hótelinu.

Á efstu hæð byggingarinnar verður bar þar sem hótelgestir og aðrir sem leið eiga hjá geta notið útsýnisins. 

NÝTT EFNI: Þar sem rokkstjörnurnar gista í París
TENGT EFNI: Dýrustu hótelherbergi í heimi

Mynd: Ritz-Carlton

 

 

Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …