Samfélagsmiðlar

Fleiri Bretar séð Eiffel turninn en Buckingham höll

Nærri helmingur Breta hefur virt fyrir sér þekktasta kennileiti Parísar. Það er mun fleiri en hafa séð heimkynni drottningarinnar í London.

Áhugi íbúa Bretlands á ferðalögum innanlands er nokkuð takmarkaður því 84 prósent þeirra vilja heldur fara í frí til útlanda en flakka um eigið land samkvæmt nýrri könnun. Það þarf því ekki að koma á óvart að aðeins þriðjungur Breta hefur staðið við Buckingham höll í London og fimmtungur hefur aldrei heimsótt einn af allra þekktustu ferðamannastöðunum í landinu, þar á meðal þinghúsið í London, Stonehenge og Blackpool Tower. Það eru íbúar höfuðborgarinnar sem eru latastir við að heimsækja þessi kennileiti þó nokkur þeirra séu nánast í göngufæri við heimili þeirra.

LESTU LÍKA: Segir Karl prins ætla að breyta höllinni í hótel

Hins vegar sýna niðurstöður könnunarinnar, sem dagblaðið Telegraph gerir að umtalsefni, að 45 prósent Breta hefur gert sér ferð að Eiffelturninum í París og fimmtungur hefur séð Frelsisstyttuna í New York. Róm er sú borg sem flesta dreymir um að heimsækja og sólarbærinn Marbella í Andalúsíu er líka vinsæll því 79 prósent þátttakanda í könnuninni væri til í að eyða nokkrum dögum þar.

TENGDAR GREINAR: Eiffelturninn lagfærður
NÝJAR GREINAR: Roksala á Íslandsferðum í Noregi Tilboð á gistingu í Kaupmannahöfn

Mynd: Visit London

Nýtt efni

Rekstrarafkoma Play var neikvæð um 2,9 milljarða króna í fyrra og svo bættust við rúmir þrír milljarðar í fjármagnskostnað. Tapið fyrir skatt nam því 6,3 milljörðum króna. Afkomuspáin fyrir yfirstandandi ár gerði ráð fyrir að rekstrarafkoman yrði í kringum núllið en nú hefur staðan versnað og reiknað er með neikvæðri afkomu. Þetta kemur fram í …

Verð á hlutabréfum í þýska rafhlöðuframleiðandanum Varta hrundi við opnun markaðar í Frankfurt í dag, eða um nærri 80%, eftir að fréttir bárust af tillögum um endurskipulagningu fyrirtækisins. Þær myndu leiða til þess að hlutabréf núverandi eigenda yrðu nánast verðlaus.  Meðal þess sem að rætt er um er að núverandi meirihlutaeigandi, austurríski milljarðamæringurinn Nichael Tojner, …

Meðal þess sem kom í ljós eftir Covid-19-faraldurinn var að starfsfólk skorti í vaxandi ferðaþjónustu víða um heim. Faraldurinn truflaði gangverk vinnumarkaðar margra landa og sér ekki fyrir endann á því. Skortur á starfsfólki gæti hamlað vexti í greininni. Ætli megi ekki segja að fólk vilji fremur ferðast en þjóna öðrum? Vandræði eru á mörgum …

Íslandssjóðir eru ekki lengur meðal 20 stærstu hluthafa Icelandair en sjóðastýringafyrirtækið, sem er í eigu Íslandsbanka, varð stærsti hluthafinn í Play eftir hlutafjáraukningu í apríl sl. Íslandssjóðir hafa síðustu mánuði dregið töluvert úr fjárfestingu sinni í Icelandair og eru ekki lengur meðal tuttugu stærstu hluthafanna. Nú eru aftur á móti tvö eignarhaldsfélög á vegum Högna …

Ekkert félag flýgur fleirum innan Evrópu en lágfargjaldaflugfélagið Ryanair gerir og síðustu mánuði hafa farþegar félagsins að jafnaði borgað minnað fyrir sætin en þeir sem voru á ferðinni í fyrra. Tekjur félagsins lækkuðu þannig á milli ára samkvæmt uppgjöri sem félagið birti í morgun fyrir fjórðunginn apríl til júní. Sá er fyrsti fjórðungur reikningsársins hjá …

BYD

Kínverski rafbílaframleiðandinn BYD lækkaði verð á bílum sínum á íslenska markaðnum í ársbyrjun þegar dregið var úr opinberum stuðningi við kaup á nýjum rafbílum. Þar með gat Vatt, sem er með umboð fyrir BYD hér á landi, boðið ódýrustu tegundina á lægra verði en í fyrra að því gefnu að kaupandinn fái hinn nýja rafbílastyrk …

Megn óánægja er meðal starfsmanna skemmtigarðsins Disneyland í Kaliforníu í Bandaríkjunum og hóta þeir nú verkfalli í fyrsta skipti frá árinu 1984. Kjaraviðræður sem staðið hafa síðan í apríl hafa engum árangri skilað. Ef af verður munu 14 þúsund starfsmenn skemmtigarðsins leggja niður störf samkvæmt frétt CNN en 99 prósent þeirra hafa samþykkt verkfallsaðgerðir. Til …

Flugferðirnar yfir Atlantshafið eru tíðari í dag en þær voru í fyrra en eftirspurnin hefur ekki aukist í sama mæli. Af þeim sökum fá flugfélögin minna fyrir hvert sæti og nú í vor nam lækkunin á ódýrasta farrými allt að fimmtungi að jafnaði. Og nú þegar markaðurinn fyrir Íslandsferðir er ekki eins sterkur og í …