Samfélagsmiðlar

Framboð á flugi til London tvöfaldast

Í febrúar var flogið héðan til höfuðborgar Bretlands tuttugu og sex sinnum í viku. Á næstunni munu Icelandair, Wow Air og Easy Jet bæta við enn fleiri ferðum þangað.

Í byrjun næsta árs verður flogið milli Íslands og London allt að sex sinnum á dag. Samtals verða flugin þrjátíu og sjö á viku. Þetta eru nærri tvisvar sinnum fleiri brottfarir en voru í boði á sama tíma í fyrra, áður en Easy Jet bætti Íslandi við leiðakerfi sitt. Þá voru ferðirnar nítján á viku, fjórtán á vegum Icelandair og fimm hjá Iceland Express.

Wow fer úr sjö í tólf

Upphaflega flaug Easy Jet hingað þrisvar í viku frá London en nýlega bætti félagið við fjórðu brottförinni. Í byrjun næsta árs ætlar félagið að fljúga héðan til Lundúna alla daga nema laugardaga. Icelandair bætir bráðlega við þremur ferðum í viðbót til Gatwick flugvallar og flýgur þá fimm sinnum þangað og fjórtán sinnum til Heathrow. Wow Air stefnir á stóraukin umsvif á þessari flugleið næsta vetur með tólf flugferðum á viku en undanfarna mánuði hafa þær verið sjö eins og sjá má á töflunni hér fyrir neðan.

Til London feb. 2013Til London feb. 2014Aukning
Easy Jet3 ferðir í viku6 ferðir í viku100%
Icelandair16 ferðir í viku19 ferðir í viku18,8%
Wow Air7 ferðir í viku12 ferðir í viku71,4%
Samtals26 ferðir í viku37 ferðir í viku42,3%

Miklu fleiri Bretar

Í febrúar sl. flugu tæplega sextán þúsund Bretar frá Keflavíkurflugvelli samkvæmt tölum frá Ferðamálastofu. Fjölgaði þeim um nærri helming frá sama tíma í fyrra. Gera má ráð fyrir að í síðasta mánuði hafi verið um 23 þúsund flugsæti í boði en í febrúar á næsta ári verða flugsætin um 32 þúsund, ef miðað er við stærð meðalfarþegaþotu. Það er því næsta víst að breskum ferðamönnum þarf áfram að fjölga hratt hér á landi og áhugi Íslendinga á heimsóknum til Bretlands verður líka að aukast ef fylla á þessi sæti. Þó ber að hafa í huga að hluti þeirra sem fljúga með Icelandair, til og frá Bretlandi, millilendir aðeins hér á leið sinni til N-Ameríku.

Fylgstu með Túrista á Facebook

HÓTEL: Smelltu og gerðu verðsamanburð á hótelum út um allan heim
BÍLALEIGUBÍLAR: Rentalcars lofar góðum kjörum
NÝJAR GREINAR: Easy Jet fjölgar ferðum og áfangastöðum


Nýtt efni

Almennu hlutafjárútboði Play lauk í gær og bárust tilboð upp á 105 milljónir króna en lagt var upp með að selja nýtt hlutafé fyrir allt að 500 milljónir króna. Þátttaka almennings í hlutafjáraukningu Play í nóvember 2022 var heldur ekki í takt við framboð. Þá lögðu stærstu hluthafar félagsins því til 2,3 milljarða króna. Það …

Bandarísk flugfélög hvetja Biden-stjórnina í Bandaríkjunum til að gefa ekki út fleiri flugleyfi fyrir kínverska keppinauta þeirra í flugi milli Kína og Bandaríkjanna. Vísað er til samkeppnishindrana sem flugmálayfirvöld í Kína beita erlend flugfélög. Reuters-fréttastofan greinir frá þessu. Samgönguráðuneyti Bandaríkjanna gaf það út í febrúar að kínversk flugfélög gætu boðið allt að 50 flugferðir á …

Kynnisferðir, sem starfa undir vörumerkinu Icelandia, hafa gengið frá kaupum á öllu hlutafé í Dive.is. Fyrir áttu Kynnisferðir 51% hlut í félaginu á móti Tobias Klose. Dive.is sérhæfir sig í köfunar- og snorklferðum í Silfru auk þess að bjóða upp á námskeið í köfun. Félagið leggur mikið uppúr upplifun viðskiptavina enda er það í efsta …

„Ég myndi halda að við værum stærsta flugfélagið fyrir þá sem eru að fljúga frá Íslandi," sagði Einar Örn Ólafsson, forstjóri Play, á kynningarfundi hlutafjárútboðs félagsins, á þriðjudaginn. Máli sínu til stuðnings sýndi hinn nýi forstjóri og fyrrum stjórnarformaður flugfélagsins glæru þar sem sjá mátti hvernig hlutdeild Play á heimamarkaði hefur aukist og farið upp …

Árið 2018 kynnti netverslunin Amazon nýjung á bandarískum smásölumarkaði: Amazon Just Walk Out-Stores. Verslunin var kynnt sem mikil bylting og í rauninni væri lausn Amazon framtíðarlausn fyrir aðrar smásöluverslanir. Maður skannaði símann sinn þegar gengið var inn í Just Walk Out-verslun Amazon, valdi þær vörur sem maður girntist, setti þær í innkaupakörfu og síðan gat …

MYND: ÓJ

Fyrir heimsfaraldur voru flugsamgöngur milli Íslands og Ítalíu litlar, takmörkuðust lengst af við sumarferðir til Mílanó. Á þessu hefur orðið mikil breyting því nú er hægt að fljúga héðan allt árið til Rómar og Mílanó og á sumrin eykst úrvalið enn frekar.  Ítölsku ferðafólki hefur fjölgað verulega í takt við þessar auknu samgöngur og var …

Sala á hreinum rafbílum frá þýska bílaframleiðandanum BMW jókst um 41 prósent á fyrsta fjórðungi ársins. Með söluaukningunni er vægi rafbíla hjá BMW, sem einnig framleiðir Mini, komið upp í 20 prósent hjá þýska framleiðandnum en hlufallið var 15 prósent fyrir ári síðan samkvæmt frétt Bloomberg. Á sama tíma hefur orðið samdráttur í sölu á …

Kínverski bílaframleiðandinn Chery virðist vera að ná samningum um að eignast fyrstu verksmiðju sína í Evrópu, nánar tiltekið í katalónska höfuðstaðnum Barselóna á Spáni. Um er að ræða verksmiðju sem Nissan lokaði árið 2021 og er markmið yfirvalda á Spáni og héraðsstjórnarinnar í Katalóníu að endurheimta þau 1.600 störf sem þá glötuðust. Nú hefur katalónski …