Samfélagsmiðlar

Stundvísitölur: Easy Jet óstundvísara en þau íslensku

klukka

Íslandsflug Easy Jet fór aðeins úr skorðum síðustu tvær vikur. Mikil snjókoma seinkaði millilandaflugi á tímabilinu.

Óveðrið þann 6.mars tafði flug til og frá Keflavík og aðeins tvær af þrettán brottförum Icelandair fóru á réttum tíma þann dag. Þrátt fyrir það stóðst áætlun félagsins í 77 prósent tilvika í fyrri hluta mars. Hjá Wow Air voru níu af tíu ferðum á auglýstum tíma. Meðaltöf hjá félaginu var fimm mínútur en átta mínútur hjá Icelandair.

Beðið eftir Easy Jet

Í nærri tvö ár hefur Túristi reiknað út stundvísi flugfélaganna á Keflavíkurflugvelli. Hátt í tuttugu þúsund ferðir, til og frá landinu, hafa verið teknar með í reikninginn en vegna þess hversu tímafrek vinnslan er hefur verið látið nægja að fylgjast aðeins með áætlunum íslensku félaganna. Þau eru líka miklu umsvifameiri en þau erlendu. Nú bregður hins vegar svo við að Easy Jet hefur bætt við tveimur áfangastöðum frá Keflavík og mun þá fljúga hingað átta sinnum í viku. Breska lággjaldaflugfélagið verður því hluti af stundvísitölu Túrista hér eftir. En eins og sjá má á töflunni hér fyrir neðan þá seinkaði félaginu oftar á flugi sínu til og frá Keflavík en Wow air og Icelandair.

Í sumar stendur til að fylgjast með ferðum fleiri félaga enda mikilvægt fyrir íslenska neytendur að vita hversu vel flugáætlun Keflavíkurflugvallar heldur. Miklar tafir geta t.d. reynst þeim sem missa af framhaldsflugi dýrkeyptar.

Stundvísitölur fyrri hluta mars 2013

1.-15.mar.Hlutfall brottfara á tímaMeðalseinkun brottfaraHlutfall koma á tímaMeðalseinkun komaHlutfall ferða á tímaMeðalseinkun allsFjöldi ferða
Icelandair85%8 mín68%9 mín77%8 mín443
WOW air93%2 mín89%7 mín91%5 mín54
Easy Jet62%9 mín77%10mín69%10 mín26

Um útreikningana: Daglega reiknar Túristi út hversu mikill munur er á áætluðum komu- og brottfaratímum og þeim tímasetningum sem gefnar eru upp fyrir lendingar og flugtak á heimasíðu Keflavíkurflugvallar. Þar sem seinkun um korter telst vera innan skekkjumarka í fluggeiranum þá eru fimmtán mínútur dregnar frá öllum seinkunum. Flug sem tefjast um minna en stundarfjórðung teljast vera á áætlun.

Fylgstu með Túrista á Facebook

HÓTEL: Gerðu verðsamanburð á gistingu og bókaðu besta kostinn
TILBOÐ: Ókeypis morgunmatur í Kaupmannahöfn

Mynd: Gilderic/Creative Commons

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …