Samfélagsmiðlar

Undirbúa flug frá fleiri borgum hingað til lands

Forsvarsmenn þriðja stærsta lággjaldaflugfélags Evrópu íhuga að auka umsvif sín á Íslandi.

Fyrir rúmu ári síðan hóf norska flugfélagið Norwegian að fljúga til Keflavíkur þrisvar í viku frá Osló. Lasse Sandaker-Nielsen, talsmaður félagsins, segir í samtali við Túrista að viðtökurnar hafi verið það góðar að nú séu uppi áform um að fljúga til Íslands frá fleiri borgum. Hann vill þó ekki gefa upp hvaða áfangastaði er um að ræða eða hvenær flugið hefst.

Enn fleiri ferðir til Kaupmannahafnar?

Norwegian er mjög umsvifamikið í flugi frá skandinavísku höfuðborgunum og því má telja líklegt að Kaupmannahöfn og Stokkhólmur séu í spilunum þegar kemur að Íslandsflugi félagsins. Icelandair flýgur til beggja þessara borga og Wow Air til þeirrar dönsku. Í ár fjölgaði Wow Air vikulegum ferðum sínum þangað úr fjórum í tíu. Icelandair býður upp á 13 til 14 vikulegar ferðir á veturna til Kaupmannahafnar en allt að 25 á sumrin. Þessi mikla umferð gæti því aukist enn frekar ef stjórnendur Norwegian ákveða að taka slaginn við íslensku félögin á þessari flugleið. Umferðin til Stokkhólms er mun minni. Flug frá fleiri norskum flugvöllum kann einnig að vera á teikniborðinu hjá stjórnendum Norwegian.

Saxa jafnt og þétt á forskot SAS

Umsvif Norwegian hafa aukist hratt síðustu ár og félagið hefur náð mjög sterkri stöðu í millilanda- og innanlandsflugi í Skandinavíu. Oft á kostnað SAS, stærsta flugfélags Norðurlanda. Bilið á milli þessara tveggja hefur því minnkað ört. Norwegian hóf nýlega að bjóða upp á flug frá Osló og Stokkhólmi til New York og Bangkok og innan skamms bætir félagið Ft. Lauderdale á Flórída við leiðakerfi sitt. Félagið er einnig byrjað að gera út frá Gatwick flugvelli í London og því hugsanlegt að það verði einn af þeim áfangastöðum sem forsvarsmenn þess velja fyrir flug til Íslands.

Fylgstu með Túrista á Facebook

TILBOÐ: Viltu afslátt af gistingu, frían morgunmat eða ókeypis freyðivín upp á herbergi?
HÓTEL: Einföld leit að ódýrum hótelum út um allan heim

Mynd: Norwegian

Nýtt efni

Heldur færri beiðnum um vegabréfsáritun var hafnað á Schengen-svæðinu 2023 miðað við árið á undan, 1,6 milljónum eða 15,8 prósentum af heildarfjölda áritana í stað 17,9 prósenta. Flestum beiðnum var að venju hafnað í Frakklandi eða 436.893, samkvæmt frétt SchengenNews, en Frakkar taka líka við flestum beiðnum. Þau ríki sem koma næst á eftir á …

Þegar nýtt íslenskt flugfélag fer í loftið þá er Kaupmannahöfn ávallt meðal fyrstu áfangastaða. Þannig var það í tilfelli Iceland Express, sem þó var ekki fullgilt flugfélag, Wow Air og Play. Hjá öllum þremur var stefnan ekki sett á Stokkhólm fyrr en fleiri þotur höfðu bæst í flotann. Play fór sína fyrstu ferð til sænsku …

Árið 2023 varð landsvæði sem nam tvöfaldri stærð Lúxemborgar eldum að bráð í Evrópu - meira en hálf milljón hektara gróðurlendis eyðilagðist. Samkvæmt upplýsingum Evrópska upplýsingakerfins um gróðurelda (European Forest Fire Information System - EFFIS) voru 37 prósent umrædds lands þakin runnum og harðblaðaplöntum en á 26 prósentum óx skógur.  Auk gríðarlegs tjóns vistkerfisins fylgdu …

Kopar er nú meðal eftirsóttustu hráefna í iðnaði og verð á honum hækkar ört - svipað og gerðist með hráolíuna á áttunda áratugnum eftir að olíuframleiðendur í Arabalöndunum settu viðskiptabann á Bandaríkin og bandalagsríki þeirra vegna stuðnings við Ísrael í Yom Kippur-stríðinu. Mikil hækkun á verði kopars á mörkuðum skýrist raunar að hluta af auknum …

Ísland komst fyrst á kortið hjá United Airlines vorið 2018 þegar félagið hóf áætlunarflug hingað frá New York. Síðar bætti bandaríska flugfélagið við ferðum hingað frá Chicago og í báðum tilvikum voru brottfarir í boði frá frá vori og fram á haust. Í fyrra varð ekkert út Íslandsflugi United frá New York en í lok …

Ferjan Sæfari leggst að bryggju í Sandvík, þorpi Grímseyjar, um hádegisbil eftir um þriggja klukkustunda siglingu frá Dalvík. Ferjan stoppar ekki lengi í eyjunni í þetta sinn heldur leggur aftur af stað frá Grímsey klukkan 14. Dagsferðalangar í Grímsey á veturna stoppa því aðeins í tæpar tvær klukkustundir í eyjunni en leggja á sig meira …

Mótun ferðamálastefnu fyrir Ísland til ársins 2030 var sett á ís þegar Covid-faraldurinn hófst en þráðurinn var tekinn upp að nýju í fyrra. Þá skipaði ráðherra ferðamála, Lilja Alfreðsdóttir, sjö starfshópa til að fara í verkið og komu meira en 100 manns að þeirri vinnu. Drög að tillögu til þingsályktunar voru birti í febrúar og …

Þrátt fyrir takmarkað framboð á flugi innan Evrópu þá eru fargjöld ekki á uppleið og verðþróunin er neytendum í hag nú í sumarbyrjun að sögn forstjóra og fjármálastjóra Ryanair sem kynntu nýtt ársuppgjör félagsins nú í morgun. Reikningsár þessa stærsta lágfargjaldaflugfélags Evrópu lauk í lok mars sl. og þar var niðurstaðan hagnaður upp á 1,9 …