Samfélagsmiðlar

Telja að koma Wow Air marki tímamót

Áætlunarflug Wow Air til Bandaríkjanna er talið meðal þeirra atriða sem muni valda mestum breytingum á flugmarkaðinum vestanhafs í ár.

Hraðari vopnaleit, betra netsamband í háloftunum og minni sæti eru meðal þeirra atriða sem blaðamenn eins vinsælasta ferðatímarits heims, CN Traveler, telja að muni einkenna flugsamgöngur vestanhafs í ár. Þeir sjá líka fram á ódýrari fargjöld til Evrópu með tilkomu lággjaldaflugfélaganna Norwegian og Wow Air.

Segir í grein á heimasíðu blaðsins að félögin tvö ætli sér að nota sparneyttar vélar í flugið yfir hafið og forsvarsmenn félaganna hafi sagt að þeir geti því boðið ódýrari farmiða. Ameríkuflug Norwegian hófst á síðasta ári en hefur gengið brösuglega vegna tíðra bilanna Dreamliner þota félagsins.

Boston í vor en ólíklega til New York

Eins og Túristi greindi frá í síðustu viku þá hafa bandarísk flugmálayfirvöld samþykkt umsókn Wow Air um leyfi til að fljúga til Bandaríkjanna. Ekki liggur þó fyrir hvenær félagið hefur sölu á farmiðum en forstjóri félagins hefur áður sagt að flug til Boston eigi að hefjast í vor. Til samanburðar má geta að þegar Iceland Express hóf flug til New York sumarið 2010 þá hófst sala á miðum haustið á undan.

Wow Air sótti um afgreiðslutíma á Keflavíkurflugvelli fyrir flug til Boston og New York í sumar en samkvæmt heimildum Túrista þá voru ekki lausir tímar á Newark flugvelli, í nágrenni New York, fyrir flug Wow Air. Það er því ólíklegt að félagið getið boðið upp á ferðir þangað í ár.

VINSÆLT: Svona borgar þú miklu minna fyrir bílaleigubíl
HÓTEL: Gerðu verðsamanburð á gistingu út um allan heim

Mynd: Wow Air

Nýtt efni

Borgaryfirvöld í Lissabon hafa samþykkt að hækka gistináttagjald úr 2 í 4 evrur. Gjaldtaka nær ekki til tjaldstæða. Þá hefur komugjald á skipafarþega verið hækkað úr 1 í 2 evrur. Tillaga um að hækka það gjald í 4 evrur var felld.  Lusa-fréttastofan hefur eftir Carlos Moedas, borgarstjóra, að það sé „sanngjarnt fyrir borgina og íbúa …

MYND: ÓJ

Kínverskir ferðamenn hafa verið töluvert áberandi í Reykjavík og víðar um land í vor. Auðvitað er fólk af kínverskum uppruna búsett um allan heim og eitthvað af því fer í Íslandsferðir en þeim hefur snarfjölgað sem koma hingað alla leið frá Alþýðulýðveldinu Kína. Samkvæmt talningu Ferðamálastofu á Keflavíkurflugvelli komu hingað í marsmánuði 8.642 Kínverjar og …

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …