Samfélagsmiðlar

Ætla ekki í samkeppni um farþega á leið til Kaupmannahafnar

Þriðja stærsta lággjaldaflugfélag Evrópu fékk afgreiðslutíma á Keflavíkurflugvelli í sumar fyrir flug til Kaupmannahafnar. Forsvarsmenn félagsins ætla þó ekki að nýta sér tímana.

Í farþegum talið þá er flugleiðin milli Kaupmannahafnar og Keflavíkur ein af þeim vinsælustu á flugvellinum við Kastrup yfir sumarmánuðina. Forsvarsmenn norska flugfélagsins Norwegian hafa auga á þessari leið og sóttu nýverið um afgreiðslutíma á Keflavíkurflugvelli fyrir flug til höfuðborgar Danmerkur líkt og Túristi greindi frá.

Ekkert verður hins vegar úr þessum áformum á næstunni og segir talsmaður Norwegian í svari til Túrista að félagið kanni flug til fjölmargra áfangastaða og sæki því víða um afgreiðslutíma án þess þó að notfæra sér þá alla.

Norwegian flýgur hingað frá Osló allt árið um kring og bætir fljótlega við áætlunarferðum frá Bergen.

Næst vinsælasta flugleiðin

Yfir aðal ferðamannatímann í ár ætlar Icelandair að fljúga allt að tuttugu og sex sinnum í viku til Kaupmannahafnar og Wow Air býður upp á morgunflug alla daga. Af þeim 48 borgum sem flogið verður til frá Keflavík í sumar þá er þá er þetta meira framboð af ferðum en til nokkurrar annarrar borgar að London undanskilinni.

NÝJAR GREINAR: Fleiri til Köben en Stokkhólm og Oslóar
TILBOÐ: 15% afsláttur í Kaupmannahöfn3ja nóttin frí í Edinborg

 

Nýtt efni

Brasilíski flugframleiðandinn Embraer greinir frá góðum gangi í pöntunum og afhendingu véla á fyrstu mánuðum ársins. Mestur var fögnuðurinn í höfuðstöðvunum í São José dos Campos þegar American Airlines staðfesti kaup á 90 farþegaþotum af gerðinni E175, sem verða notaðar í innanlandsflugi og eru hluti af stórri endurnýjun flugflota félagsins. E175 eru meðaldrægar vélar, oftast …

Faxaflóahafnir héldu vorfund sinn fyrir helgi til að kynna fyrirtækjum í ferðaþjónustu skipulag sumarsins við móttöku skemmtiferðaskipa, sem tekur mið af því raski sem verður vegna byggingar farþegamiðstöðvar Faxaflóahafna. Þeim framkvæmdum á að ljúka að tveimur árum liðnum, eins og FF7 greindi nýverið frá. Fram kom á fundinum að gert er ráð fyrir rúmlega 308 …

Fréttaveitan Bloomberg sagði frá því á dögunum að mikil úlfúð ríkti í alþjóðlegu kolefnisvottunarsamtökunum Science Based Targets initiatives, eða SBTi.  Fyrirtæki um allar koppagrundir hafa lengi reitt sig á vottanir frá SBTi þegar þau hafa fullyrt að þau stefni að kolefnishlutleysi.  Yfirleitt er kannski lítil ástæða til þess að fólk kippi sér upp við slæman starfsanda og …

Þegar lent er á flugvelli á ESB-svæðinu bíður farþeganna ekki verslun með tollfrjálsan varning við töskubeltin. Þess háttar er aðeins í boði fyrir brottför. Í Evrópuríkjum utan ESB gefst hins vegar tækifæri til að kaupa ódýrara áfengi við komuna eins og við þekkjum frá Keflavíkurflugvelli. Þeir sem nýta tollinn sinn þar til að kaupa léttvín …

Þrjár þotur Loftleiða munu næstu misseri fljúga viðskiptavinum erlendra ferðaskrifstofa hringinn í kringum heiminn. Um borð eru sætin stærri og færri en í hefðbundnu áætlunarflugi enda kostar ferðalagið skildinginn. Hver farþegi borgar 25 milljónir fyrir ferðalag líkt og farið var yfir í fréttum Stöðvar 2.  Það er ekkert nýtt að Icelandair leigi þotu og áhöfn í …

Fyrir viku hélt Narendra Modi, forsætisráðherra Indlands, fund með helstu ráðgjöfum sínum, innanríkisráðherra og fulltrúum veðurstofu og almannavarna landsins til að ræða viðbrögð við hitatíðinni framundan, frá apríl til júní. Sérstaklega er talin ástæða nú til aðgæslu vegna áhrifa loftslagsbreytinga á veðurfar. Verulegar líkur eru taldar á að hiti fari fram úr venjulegum hámarkshita í …

Frumvarp um að veita þúsundum óskráðra innflytjenda á Spáni heimild til landvistar og atvinnu er nú til meðferðar í fulltrúadeild spænska þingsins (Congreso de los Diputados) eftir að 700 þúsund manns höfðu undirritað áskorun um setningu laga þessa efnis. Nærri 900 samtök studdu þessa áskorun um að breyta stöðu óskráðra útlendinga í landinu.  Ef fyrirliggjandi …